Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการนี้มันเป็นไรครับด่วนๆๆๆที่สุดขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการนี้มันเป็นไรครับด่วนๆๆๆที่สุดขอบคุณครับ

เปิดเครื่องแล้วไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลยจะแก้ไขยังไงครับ

ไฟไม่เข้าครับ เครื่องจะนิ่ง
    1.เช็คเต้าเสียบ แล้วเช็คว่าปลั๊กไฟเสียบหรือยัง แน่นหรือไม่
    2.ดูตัว UPS เครื่องสำรองไฟ ถ้ามีครับ ลองถอดสายไปมาแล้วเสียบปลั๊กโโยไม่ผ่าน เครื่องสำรองไฟดูครับ บางที UPS เสียครับ
    3.ดูตัวจ่ายไฟครับ ตัวจ่ายไฟ เพาเวอร์ซัพพาย อาจจะเสียครับ ถ้ามีอะไหร่ลองมาเปลี่ยนดูครับ
    -----------------------------
    ลองเช็คข้างต้นอย่างงี้ดูนะครับ

Comment

ไฟก็เข้าครับเครื่องก็ติดแต่ภาพไม่ออกอ่าครับ

Comment

ภาพไม่ขึ้น
        --------------------
        1.การ์ดจอไม่แน่น
        2.แรมหลวม
        3.ไบออสมีปัญหา
        4.เมนบอร์ดเสีย
        5.ซีพียูเสีย
        6.ตัวจ่ายไฟเสีย ผมเคยเจอเคสนี้เปลี่ยนตัวจ่ายไฟ แล้วบูตขึ้นเฉยเลย ตอนแรกนึกว่าบอร์ดเสีย

Comment

งงมากครับ วันนี้เป็น2เครื่องเลย พอยกไปเซียร์ให้ช่างดูหายเฉย กลับมาบ้านก็เป็นอีกเครื่อง เครื่องใหม่ไม่ถึงเดือนครับ

Comment

ที่บริษัทผมมีอยู่ตัวนึง ถอดปลั๊กไฟที่เสียบคาไว้ออก แล้วเสียบใหม่จะบูตขึ้นครับ แปลกจริงๆ อิอิ

Comment

1. ปลั๊กไฟไม่ค่อยดี ก็มีปัญหานี้ครับ

2. ไฟฟ้าตก-เกิน บอร์ดบางตัวไบออสจะงีบไปสักพักครับเพื่อความปลอดภัย

Comment

ขอบคุณมากครับน่าจะเป็นไบออส

Comment

Working...
                X