Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามชิ้นงาน BenQs41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามชิ้นงาน BenQs41

สอบถามครั้งก่อนสั่งของแล้วครับ คิดว่าจะสั่งพรุ่งนี้เลยครับ เท่าที่อ่านดู Spec และความแรง
    ใช้ได้ครับ แต่ไม่พบว่าใคร Review ตัวชิ้นงานครับ เลยอยากถามพี่น้องที่เป็นเจ้าของแล้วว่างาน
    ประกอบเป็นอย่างไรบ้างครับ โอเคไหม คะแนนเต็มสิบให้สักเท่าไหร่
    คือที่บริษัทพี่เค้าแนะนำให้สั่ง Dell หรือไม่ก็ Fujisu หรือไม่ก็ Toshiba หนะครับ แต่ผม
    ไม่อยากให้ราคามันสูงไปนักและอยากได้งาน+เกมส์+เคลื่อนที่คล่องไปพร้อมกันครับ พี่ๆ เค้า comment
    ว่างาน BenQ กับ Acer คุณภาพใกล้เคียงกัน เลยหวั่นๆ ครับ เพราะกะว่าจะใช้สัก 3 ปีเลย
    รบกวนด้วยครับ

ช่วงนี้ไปไหนก็มีแต่คนพูดถึง BenQ s41 ตัวนี้แฮะ

รอเหมือนกันครับ

Comment

มันก็แล้วแต่คนใช้อ่ะครับว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรส่วนตัวผมเองใช้ benq ก็ปกติดีครับทนทานแข็งแรงดีไม่เคยงอแงอะไรเลยครับ อาจจะเป็นเพราะว่ามันยังเป็น แบรนที่ยังใหม่อยุ่เลยยังมีคนใช้ไม่ค่อยมากอ่ะครับ แต่ในแนวความคิดของผมน่ะเพราะเป็นแบรนที่ยังใหม่อยุ่ชิ้นงานเองก็ต้องทำให้มีคุณภาพให้มากๆและคงทนเพื่อจะได้เป็นการสร้างแรบนให้เป็นที่รู้จักเพื่อผลประกอบการทางการตลาดในปีต่อๆไปจะได้มีส่วนแบ่งการตลาดที่มากขึ้น ส่วนที่บางคนอาจสงสัยว่าทำไหม Benq เองนั้นถึงขาย โนตบุคได้ในราคาถูกกว่าเจ้าอื่นนั้นก็เพราะว่าทาง benq เองนั้นได้มีโรงงานผลิตอะไหล่ที่ใช้ในการประกอบตัวโนตบุคเป็นของตัวเองเลยทำให้สามารถลดต้นทุนลงไปได้เยอะพอสมควรเลยสามารถขายได้ในราคาที่ต่ำกว่าเจ้าอื่นๆ ส่วนการประกอบนั้นผมว่ายังทำได้ไม่ดีเท่า hp หรือ tosiba แต่เรื่องวัสดุนั้นผมว่าไม่เป็นรองใครแน่นอนอ่ะครับ

Comment

1 เสียงผ่านไปคะแนนตั้งต้นผมเจ้าของกระทู้ให้ไว้ที่ 7.5/10 ก่อนแล้วกันนะครับ สำหรับชิ้นงาน

Comment

s41 ใช้ได้เลยครับ

ถ้าใช้เครื่องเป็น มีความรู้ในส่วนต่างๆก็ไม่มีปัญหา งัป

Comment

ใช้อยู่ม่ายมีปัญหาใดๆคับ

Comment

S41 เป็นตัวกู้หน้าของ BenQ ครับ อิอิ หลังจากขาดทุนมหาศาลกับพวกมือถือ จอ LCD เท่าที่ดูในงานคอมมาร์ต ผมว่าตัวนี้ก็โอเคดีน่ะครับ เล่นวินนิ่งลื่นสุดๆ (ปรับ high หมดเลย) อีกอย่างผมว่ามันน่าจะถึกกว่า Acer น่ะ เรื่องวัสดุอ่ะ ส่วนอย่างอื่นก็โอเคดีครับ จอสว่างดี กล้องก็ชัด ผมให้ 8/10 หุหุ (ตามความรู้สึกคุ้มดี)

ป.ล. ตอนนี้บริษัทขาดทุนมหาศาลเลยเน้อ ได้ยินว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น Qisda แล้วหล่ะ

ผมจองอีกตัวนึงไปครับตัวใหม่ S32W พอๆกับ S41 แหล่ะแต่ว่าการ์ดจอแย่กว่า ตอนแรกเข้าใจว่ามันคือ S31 ตัวใหม่ เห็นสีขาวเหมือนกัน ไปรับวันที่ 26 นี้เด๋วเอามาเทสให้ดูคับ
              Last edited by hellods; 22 Jun 2007, 23:28:33.

Comment

งานประกอบของ BenQ เหนือกว่า Acer มาก ๆ ครับ แต่ว่าจับตลาดกลุ่มเดียวกัน

จขกท.เล่นซะเสียหมดเลย - -"

Comment

S41 ด้านในเป็นเมกนีเซี่ยมอัลลอย ด้านนอกเป็นลามิเนตด้าน รับแรงกดที่ฝาได้ 50กก. ตกได้ 1เมตร (เค้าบอกมา) โดยส่วนตัวก็ใช้อยู่ครับคิดว่าเหมาะสมกับราคา แต่ถ้าสู้ราคาสูงๆไหวละก็ผมเชียร์ ASUS G2 ตัวใหม่เด็ดสุดๆ

Comment

ไปจับเครื่องมา น่าจะร้อนนะคับ แต่แรงจิง

Comment

ขออภัยที่เอาไปเทียบกับ acer ครับ แหมก็เห็นคนเค้าพูดถึงกันเยอะใน benq รุ่นก่อนๆ สรุปว่าตอนนี้ผมก็สั่งไปแล้วหละครับ รอของอยู่ 1 อาทิตย์แหละ ท่าทาง pantip จะเหมาไปหมด
                      ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ เดี๋ยวพอได้เครื่องจะมาสรุปตัวเลขอีกที่ว่าผมคิดว่ามันควรได้
                      คะแนนชิ้นงานเท่าไหร่จาก 10

Comment

เพิ่งได้มาครับ พอใจดีนะครับ แจ่ม

Comment

Originally posted by keng_nattachai View Post
                          ไปจับเครื่องมา น่าจะร้อนนะคับ แต่แรงจิง
                          ลองจับตัวนี้ แล้วไปจับเทียบกับ acer Gemstone สิคับ

แล้วจะพบสัจธรรม ในการเลือกใช้วัสดุมาทำโน้ตบุค

ปล. จับตามร้านที่เปิดเครื่องทิ้งไว้ปกติ

Comment

การประกอบก็ใช้ได้ครับ วัสดุปานกลาง ความแข็งแรงยังไม่แน่ใจ แต่สเป็ค/ราคา ผมให้เกือบเต็ม10

Comment

Working...
                            X