Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูผลคะแนนกัน ตามแบบฉบับ CHILL CHILL ไม่รู้พลาดตรงไหนหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูผลคะแนนกัน ตามแบบฉบับ CHILL CHILL ไม่รู้พลาดตรงไหนหว่า

SPECT

M/B ASUS M2N-E
    RAM KINGTON 667/512*2 (FP-Y5)
    HDD SEAGATE SATAII 160BG*2 (RAID 0)
    CPU ATholn64*2 3600+ 65nm (NO CLOCK)
    SOUND CREATIVE EX-FI SOUND CARD DTS/DOLBY
    OPTICAL DVD-+RW ASUS *2
    VGA ICHILL 8600GT EXTRIKER 620/1800
    PSU ENERMAX 350 W.

คะแนนที่เทสตามสเปคแล้ว ควรได้เท่านี้หรือเปล่าครับ หรือว่ามีทางให้ได้มากกว่านี้

ขอบคุณครับ

ผลที่รอคอยมาเยือนแล้วเหรอเนี่ยะ งั้นต้องประกบด้วย XFX กันบ้าง(ตามรูปกันเลย) แบบเดิมๆผมว่าน่าจะพอๆกับเจ้าตัวนี้อยู่นะ เหอะๆๆๆ....เทียบกันแต่คะแนนของการ์ดนะ(CPUไม่เกี่ยว)

Comment

- เทส 05 06 ต่อเลยครับ ท่าน dear
      - ท่าน pakaho ครับ ลากต่อเป็น 2000 เลยครับ 1.0 แค่นี้สบายๆครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        - เทส 05 06 ต่อเลยครับ ท่าน dear
        - ท่าน pakaho ครับ ลากต่อเป็น 2000 เลยครับ 1.0 แค่นี้สบายๆครับ
        ผลเทสผมลองเล่นทุกอย่างไว้เรียบร้อยแล้วท่าน รอประกบได้ทุกงาน เหอะๆๆๆ....
        แต่บอร์ดมันตัน CPUเข็นไม่ไปแว้ว....

Comment

Originally posted by dears View Post
          ผลเทสผมลองเล่นทุกอย่างไว้เรียบร้อยแล้วท่าน รอประกบได้ทุกงาน เหอะๆๆๆ....
          แต่บอร์ดมันตัน CPUเข็นไม่ไปแว้ว....
          อะจ๊ากกก...
          ลงผลเลยครับ จะได้เทียบกัน เค้าเทส 03 05 ท่านลง 06

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
            อะจ๊ากกก...
            ลงผลเลยครับ จะได้เทียบกัน เค้าเทส 03 05 ท่านลง 06
            ที่ลง06 เพราะอยากให้เห็นผลของความแตกต่างของการ์ดที่ชัดเจนงัยท่าน
            ขืนลงตัวอื่นด้วยคะแนนมันข่มกันเกินไปหน่อย เพราะเล่นCPUกันคนละตัว
            จริงๆน่าจะติ้กเอาCPUออกนะ แล้วค่อยเทส จะได้เห็นผลกันจะๆ

Comment

แต่น่าจะพอๆครับ ถ้าแตกต่างแค่ Mem 100 เดียว ถ้า 200 ขึ้นอาจจะเห็นผลมากกว่า

Comment

แรงๆ กันทั้งนั้น

Comment

XFX8600GT 620/1600
                  ถึงรายละเอียดของXFXจะแรงไม่เทียบเท่ากับINNO
                  แต่มาดูผลเทสกันเลยครับว่าผลจะเป็นยังงัย
                  ผลไม่ติ้กเทสCPUนะครับ เอาแต่ผลของการ์ดล้วนๆ
                  3DMark03

Comment

XFX8600GT 620/1600
                    3DMark05
                    ไม่ติ้กเลือกเทสCPUเน้อ การ์ดล้วนๆ

Comment

บทสรุป

ก็ไม่ได้คิดว่าจะบังอาจเอาXFXไปเทียบกับINNOนะครับ แต่เพียงอยากให้เห็นภาพกันว่า ถึงXFXจะสู้ไม่ได้ในรายละเอียดของตัวการ์ดในทุกๆด้าน แต่ผลการเทสที่ออกมาให้เห็นประสิทธิภาพกันไปเลยว่าผลคะแนนที่ได้ออกมาจะเป็นยังงัยบ้าง

ปล.ขำๆนะครับอย่าคิดมาก เหอะๆๆๆ

Comment

เรียกได้ว่า พอๆกันเลยครับ

จะเก็บกระทู้นี้ไว้เป็นข้อมูลต่อไปครับ

Comment

อยากแรงต้อง o/c ทั้ง CPU และ การ์ดจอ ครับ แรงโลดดดดดดดดด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            อยากแรงต้อง o/c ทั้ง CPU และ การ์ดจอ ครับ แรงโลดดดดดดดดด
                            ถ้างั้นท่าน dears ก็กระจุยครับ แหม E6300@3.1GHz กับ X2 3600+@STD

เทียบการ์ดกันก็พอครับ อิอิ

Comment

ถ้างั้นท่าน dears ก็กระจุยครับ แหม E6300@3.1GHz กับ X2 3600+@STD
                              เทียบการ์ดกันก็พอครับ อิอิ
                              ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ
                              ถ้าติ้กเทสCPUเพิ่มอีกก็จะได้เพิ่มกว่านี้อีกนิดนึง แต่เอาแบบการ์ดต่อการ์ดดีกว่าครับ แฟร์ดี เหอะๆๆๆ
                              แต่เทียบขั้นพี่ท่านTWK.ไม่ไหวแฮะ เดี๋ยวอัพไดร์เวอร์ใหม่ก่อนเหอะนะ จะไล่บี้ตูด8600GTSให้ทัน

Comment

Working...
                              X