Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมออนไลน์ เพิ่มแรม 512 เป็น 1gb ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมออนไลน์ เพิ่มแรม 512 เป็น 1gb ดีไหม

spec
    Intel Cerelon 1.7 Ghz
    Ram 512 mb
    Vga Geforce 6200A 128 mb 64 bits

กะจะเอามาเล่นเกมออนไลน์

รู้สึกมันยังกระตุก นิด ๆ อยู่
    ถ้าเพิ่มแรมจะช่วยได้ไหมครับ

เปลี่ยนซีพียูด้วยก็จะดีมากเลยครับ c 1.7G มันน้อยเกินไป

Comment

ตกลงคุณ newzbaba เป็นแฟนค่ายไหน intel รึ AMD หึหึหึ

Comment

นิว

Originally posted by vasag View Post
        ตกลงคุณ newzbaba เป็นแฟนค่ายไหน intel รึ AMD หึหึหึ

เป็นแฟน amd ครับ แต่ตอนนี้ ต้องทนใช้ celeron อยู่ 555

ยังไม่มีเงินสอย amd เลยครับ

Comment

ยกเครื่องใหม่เลยงับ

Comment

เล่นเกมส์ออนไลน์ถ้าไม่โหดมาก เพิ่มแรม+เปลี่ยน VGA ครับ ถ้าโหด ยกเครื่องใหม่เลยครับ อิอิ

Comment

เพิ่มไปเลยครับ แรมถูกมากๆ

Comment

แรมไม่ถูกนะครับ มันแพง เพราะว่าของเขาเป็น DDR1
                ถ้า DDR2 ถึงจะถูก

Comment

1G เดียวนี้ก็มะค่อยพอเลยงับ

Comment

เกมส์อะไรเหรอครับ
                    ถ้าเกมส์โหดๆ คงเปลี่ยนหมดทั้งเครื่อง

แต่ตอนนี้ถ้าเพิ่มแรมได้ก็เพิ่มไปก็ได้ครับ ไม่ก็เปลี่ยน vga
                    Last edited by 1two3; 22 Jun 2007, 09:01:50.

Comment

มาตรฐาน1G กะลังดี dualด้วยยิ่งแจ่ม ไปลงการ์ดอีกหน่อยดีกว่า ถ้างบพอนะ
                      ปล.ถ้าเล่นเกมโหดๆหน่อยเก็บตังค์ไว้ยกชุดเลยทีเดียวเลยดีกว่ามั้งงั้น....

Comment

เกมส์ออนไลท์เดี่ยวนี่กินแรมเยอะ.......
                        ที่เล่นอยู่....เกมส์ข่าน 1G นี่ยังไม่ค่อยไหวนะ
                        ต้อง 1X2 G ค่อยลื่น

Comment

ดีขึ้นแน่นอนครับ เพิ่มแค่แรมก่อนก็ได้ครับ อย่างอื่นผมว่าไม่ต้องไปกังวลหรอกครับ
                          ถ้าคิดจะเพิ่มนั่นเพิ่มนี่ตลอด ผมว่าคุณคงเล่นเกมไม่หนุกแน่ เชื่อผมดิ อิๆๆๆ

เราสนับสนุนให้ท่านใช้ System ที่เหมาะสมและพอเพียง

Comment

Working...
                          X