Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!! มีโปรแกรมเพิ่มเสียงของ MP3 ไหมครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!! มีโปรแกรมเพิ่มเสียงของ MP3 ไหมครับ !!!

คือแบบว่าเสียงมันเบาครับเมื่อเปิดเทียบกับเพลงอื่น
    รำคาญเวลาที่มันต้องแร่งเสียงในเพลงนั้น พอเปลี่ยนไปเพลงอื่นแล้วมันดังเกินไปอีก
    ก็ต้องมาลดเสียงอีก มีโปรแกรมอะไรแนะนำมั่งครับ

ขอบคุณครับ...

http://www.bcoms.net/software/mp3gain.asp
    คงจะพอใจนะครับผม

Comment

ขอบคุณครับ...

Comment

โอ้ว ขอบคุณมากครับ หามานาน นึกว่าต้องกลับไปใช้ Cool Edit เร่งเหมือนเมื่อก่อนซะแล้ว

เพลงที่เบาๆ ของผมเป็นเพลงของ LP อัลบั้มใหม่ เป็นทั้งอัลบั้มเลยเสียอารมโคดๆ

Comment

mp3gain ตั้งไว้ที่ 99 เดซิเบลเลยก็ดีครับ เวลาเอาไปเปิดเป็นริงโทนมือถือ ของผมตัดต่อเพลงบ่อยใช้ตัวนี้แหล่ะกับ sony vegas

Comment

ใช้ก็ระวังหน่อยนะคับ บางเพลงมันเกิน 99 นะเด่วจะกลายเป้น 99 ซะหมด

Comment

คือ เท่าที่ยอมรับได้อ่ะครับ 99 มันจะดังพอเหมาะที่สุดสำหรับผมครับ ถ้าเกินกว่านั้นเสียงมันจะดังไป + ไม่ดีน่ะ ตามความรู้สึกของผมอ่ะ ถ้าเอามาทำริงโทนเสียงจะแตกเลย

Comment

Working...
              X