Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ GF 7600 GTX ต้องการความเงียบสงบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ GF 7600 GTX ต้องการความเงียบสงบ

ใช้ Winfast GF 7600 GTX เสียงดังมากครับ ยิ่งเวลาเปิดทิ้งตอนกลางคืนเพื่อโหลดบิท (ห้องไม่มีแอร์)
    ดังจนคิดว่าต้องทำอะไรสักอย่าง (ก่อนหน้านี้ทนได้ แต่ไม่อยากจะทนล่ะเมียด่า...T_T) หาข้อมูลไปๆ มาๆ
    ได้ความว่าเราสามารถเปลี่ยนระบบระบายความร้อนได้ โดยที่สนใจอยู่ตัวนึงคือ Zalman VF900-Cu LED ราคา 1,390 บาท (โดยประมาณ)
    เพื่อนๆ คิดว่าเหมาะสมหรือไม่ หรือมีตัวเลือกอื่นๆ ที่ดีกว่า แล้วอีกอย่างคือ
    การเปลี่ยนอุปกรณ์ระบายความร้อนดังกล่าวสามารถเปลี่ยนได้เองหรือควรจะให้ทางร้านจัดการให้ (เค้ารับทำหรือเปล่าครับ)
    Last edited by Lumberjacks; 22 Jun 2007, 15:56:08.

7600gtx มีด้วยหรือ 7600gt หรือเปล่า

Comment

คิดเล่น ๆ เอาตังที่จะซื้อ ซิงค์การ์ดจอ ไปซื้อการ์ดจอตัวถูก ๆ มาใช้ แบบที่ไม่มีพัดลม
      ราคาถูกกว่าซื้อซิงค์การ์ดจอใหม่แน่นอน ประหยัดไฟกว่าด้วย

เวลาเล่นเกมส์หรืออยากแรงค่อยเอามาเปลี่ยน

Comment

มีสิครับ ก็ GF 7600 GT Extreme ไง จริงๆ มีการ์ดเก่า X300 มีอยู่ แต่มันคงลำบากเลยล่ะ ถ้าต้องเปลี่ยนเข้าๆ ออกๆ

Comment

เปลี่ยนก็ดีคับ ตัวนี้จะมี Fan mate 2 ให้มาสำหรับปรับความแรงของพัดลมด้วยคับ ซึ่ง sink ตัวนี้ก็เย็นได้ใจเหมือนกัน รูปทรงเดียวกะ FC-ZV9 คับ แต่ตัว ZV9 จะเคลือบ Nickle ไว้สีจะออกเงินๆ แต่ข้างในเป็นทองแดงเหมือนกัน ฉะนั้นตัว ZV9 เมื่อใช้ไปนานๆจะไม่มีปัญหาสีเปลี่ยนคับ ทองแดงมันจะเกิดออกไซด์สีเขียวๆ คับ

Comment

ซ้ายตัว 900CU ขวา ZV9 คับ

Comment

Originally posted by theix View Post

ซ้ายตัว 900CU ขวา ZV9 คับ

ขอสักตัวสิครับท่าน

Comment

ก่อนอื่น ขอบคุณ คุณ theix สำคัญคำแนะนำที่ดีๆ

ว่าแต่เปลี่ยนเองได้หรือไม่ครับ (ยังไม่ได้ไปถอดมาดูเลย ไม่รู้มันยึดด้วยสกรูหัวแปลกๆ หรือเปล่า)

Comment

เปลี่ยนเองได้คับ สบายมาก ง่ายมาก 5นาทีเสร็จ แทบไม่ต้องใช้เครื่องมืออะไรเลย ยกเว้นไขควงสำหรับตอนถอด sink เดิมเท่านั้นเอง

Comment

เข้มคนละแบบเลยคับ อิอิ ใส่กับ winfast 6800GT AGP ตัวเก่า แต่ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว

Comment

thank รอบสอง คำแนะนำดีๆ ดีใจมากครับ วันนี้ได้บอร์ดดีๆ มีสาระ ไว้ในอ้อมใจอีกหนึ่งเวป

Comment

ซิงค์เก่า A400GT เอามาขายผมเหอะ

Comment

อ้อ ลืมบอก รู้สึกว่าตัว VF900-Cu ไฟจะสีฟ้า แต่ ZV9 ไฟสีแดงคับ แล้วก็พัดลมของ ZV9 จะรอบสูงกว่านิดหน่อย สเปคของทั้ง 2 ตัว ก็ตามนี้คับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            ซิงค์เก่า A400GT เอามาขายผมเหอะ
                            ไม่อยู่แล้วคับ ชั่งโลขายไปนานมากแล้วคับ หนักมาก 555

ล้อเล่นคับ ขายไปหมดแล้วคับ ตอนนี้ใช้ winfast 7900gs แล้วคับ ใส่ตัว ZV9 อยู่ อิอิ

Comment

ทองแดงมันจะเกิดออกไซด์

มีวิธีแก้ป่าวครับ ตอนนี้มันไม่งามเหมือนก่อนเลย

Comment

Working...
                              X