Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Explore ถึงชอบเป็นอย่างนี้.. มีรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Explore ถึงชอบเป็นอย่างนี้.. มีรูป

ครับ ตามรูปใครเคยเจอมั่งครับ Desktopขึ้นเต็มไปหมด มันสาเหตุอะไรครับ..

ไม่เคยเป็นครับ
    โดนไวรัส ปาว นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่เคยเป็นครับ
      โดนไวรัส ปาว นะ
      เดี๋ยวนี้มาหลายรูปแบบด้วยสิครับ ล่าสุดหนักๆที่เคยโดนก็ ^_^ Anti Anti Virus ^_^ แต่แก้และคับ

Comment

ไม่รู้ซิว่าโดนหรือเปล่า NOD32ก็อัพตลอด ลงวินโดว์กี่ตัวๆ ก็เป็นงี้ตลอด เปลี่ยนแผ่นวินโดว์ไปก็หลายแผ่นแล้ว.. เจอมาเป็นปีแล้วครับ..
        Last edited by hornetpc719; 22 Jun 2007, 19:16:04.

Comment

โอ้โห...............
          ไม่เคยเจอแฮะ ครั้งแรกที่ได้พบได้เห็นนะเนี่ยะ เหอะๆๆๆ

Comment

วันดีคืนดีนะ ไอ้โฟลเดอร์ฝั่งซ้ายที่มันมีเครื่องหมาย +อยู่ข้างหน้า เอาเมาส์ไปคลิ๊กที่เครื่องหมาย + มันจะไม่เลื่อนลงมาให้โชว์โฟลเดอร์ย่อยเลยสักตัวเดียว.. ต้องไปดับเบิ้ลคลิ๊กเอาฝั่งขวามือนู้น. เอ้อ.. แปลกดีอะ..

ตามตัวอย่างรูปข้างบนผมว่าน่าจะเป็นปัญหาจากโปรแกรมบางตัวที่ผมต้องติดตั้งประจำเครื่อง เพราะไม่ว่าจะลงใหม่กี่ครั้งๆ เปลี่ยนแผ่นXP ก็หลายแผ่นหลายเวอร์ชั่นไปแล้ว.. เปลี่ยนบอร์ดใหม่เปลี่ยนอะไรๆใหม่หมดทุกอย่างหรือจะเปลี่ยนแค่บางอย่าง มันก็ยังมีมาให้เห็นอยู่บ่อย.. แต่ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่นี่ซิ ผมถึงจำผิดมันไม่ได้ซักที เอ้อ..กลุ้ม..
            Last edited by hornetpc719; 23 Jun 2007, 12:26:39.

Comment

ลองใช้ตัวนี้ดูคับ http://www.mwti.net/products/mwav/mwav.asp
              (รันได้เลยโดยไม่จำเป็นต้องลบ Antivirus เดิม)

Comment

Working...
              X