Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู สเปค และแนะนำด้วยครับผม จะซื้อใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู สเปค และแนะนำด้วยครับผม จะซื้อใหม่

พอดีจะซื้อคอมใหม่ แบบยกเคสเลยอ่ะครับ อย่างอื่น ไม่เอา
    จะเอามาทำงานครับ พวก Graphic Design 3Ds และพวก Motion Graphic อะครับ
    และก็เอามาเล่นเกมส์ด้วยคัรบ อิอิ แบบ เอามาแล้วใช้ให้คุ้มอ่ะ
    ตอนนี้ลองดูๆ และจัดเองก็มี
    CPU : Intel CORE2DUO E6700 2.66 GHz
    M/B : Asus LGA 775 P5N32-E SLI PLUS NVIDIA Dual x16 DDR2
    Graphic Card : Asus nVidia PCI EX EN8600GT Silent/HTDP/512M PCI EX x16 512M
    HDD : Seagate 320 GB SATA300 7200RPM Cache 8mb
    Memory : Kington DDR2 1 GB PC6400 (800GHz) KVR800D2N5 /1GB *4 ครับผม

เอามาให้ดูแบบละเอียดอ่ะครับ

ควรปรับอะไรอย่างไรมั่งครับผม

รบกวนแนะนำด้วยคัรบ ขอบคุณครับ

ไม่ตรงกับงานที่บอกเท่าไรครับ ลองเอาไปเทียบดู นนะครับ

E6600
    ASUS P5B-E 5000 หรือ DFI DARK
    RAM 667
    HD2900XT ตัวนี้งาน 3D ไม่น้อยหน้า การ์ด FIRL GL หรือ QUARTRO เลยนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่ตรงกับงานที่บอกเท่าไรครับ ลองเอาไปเทียบดู นนะครับ

E6600
      ASUS P5B-E 5000 หรือ DFI DARK
      RAM 667
      HD2900XT ตัวนี้งาน 3D ไม่น้อยหน้า การ์ด FIRL GL หรือ QUARTRO เลยนะครับ
      เห็นด้วยงับ ถูกกว่ากันตั้งเยอะ

Comment

รบกวนลองช่วยจัดให้หน่อยครับผม
        งบ 40k+-

Comment

เอาจอด้วยใหมครับ เดียวเอาแบบ เน้นงานนี้สักชุดก็ได้ครับ

Comment

ไม่เอาจอครับผม
            มีแล้วอ่ะ

Comment

E6600 8400
              Gigabyte DS3 4200
              RAM ROX 667 1Gx2 2500
              HDD 250G 3000
              PCI-E HD2900XT 15500
              PSU ENERMAX 500W 4500
              CASE 1000
              DVDRW 1300

40400

Comment

ถ้ารวมแรมทั้งหมด เปน 4GB จะได้เปนเท่าไหร่ครับ
                คือผมเปนคนเปิดโปรแกรมทำงานค้างไว้เยอะมากๆ เพราะมันต้องใช้ร่วมกัน
                แล้วแถมยังเรนเดอร์งานดูอีก

Comment

Originally posted by chefzx View Post
                  ถ้ารวมแรมทั้งหมด เปน 4GB จะได้เปนเท่าไหร่ครับ
                  คือผมเปนคนเปิดโปรแกรมทำงานค้างไว้เยอะมากๆ เพราะมันต้องใช้ร่วมกัน
                  แล้วแถมยังเรนเดอร์งานดูอีก
                  ง่ายมากครับ
                  667 1Gx4 5,000

Comment

ลืมถามอีก
                    พอดีมันคิดคำถามได้ ทีละคำถามครับ

การ์ดจอตัวนี้เล่นเกมส์โอเคมั้ยครับ

Comment

Originally posted by chefzx View Post
                      ลืมถามอีก
                      พอดีมันคิดคำถามได้ ทีละคำถามครับ

การ์ดจอตัวนี้เล่นเกมส์โอเคมั้ยครับ
                      ถ้าตัวนี้ ไม่เวิลค ATI ก็บิดโรงงานได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณครับผม
                        มีสเปคอื่นแนะนำอีกมั้ยคัรบผม
                        อยากดูสักสองสามชุด

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับผม

คือผมไม่ค่อยเก่งทางฮาร์ดแวร์

Comment

ลืมถามอีก

เล่นเกมได้เทพ เทพครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับผม

Comment

Working...
                            X