Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมGeil ultra งงมากคับใครรู้บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมGeil ultra งงมากคับใครรู้บอกหน่อย

ผมไปปรับในBIOแล้ว เป็น4-4-4-12แต่ปรากฏว่าบรรทัดนี้มันขึ้นเฉย
    BANK cycle time ผมมันขึ้น24 clock
    FSB.DRAM CPU/5 อะเป็นอะไรไหมคับเห็นของคนอื่นไม่ขึ้นอะ
    ผมใช้AMD X2 3600 65nm
    บอร์ด ASROCK ALIVE

Originally posted by portega View Post
    ผมไปปรับในBIOแล้ว เป็น4-4-4-12แต่ปรากฏว่าบรรทัดนี้มันขึ้นเฉย
    BANK cycle time ผมมันขึ้น24 clock
    FSB.DRAM CPU/5 อะเป็นอะไรไหมคับเห็นของคนอื่นไม่ขึ้นอะ
    ผมใช้AMD X2 3600 65nm
    บอร์ด ASROCK ALIVE
    มีรูปให้ดูปาว ครับ

อ้อ ลองเปรียบเทียบดูนะครับ AMD เหมือนกัน ผมมัน intel นะ

V

http://forums.overclockzone.com/foru...873#post717873

.
    Last edited by TWK.; 23 Jun 2007, 00:14:21.

Comment

มันอยู่อีกเครื่องนะคับ คุณTWK พอดีเปิดอีกเครื่องมันโหลดงานอยู่ด้วยอะคับเลย
      แต่มันจะเป็นอะไรไหมคับ มันขึ้น

BANK cycle time 24Clock บรรทัดนี้อะคับ

Comment

Originally posted by portega View Post
        มันอยู่อีกเครื่องนะคับ คุณTWK พอดีเปิดอีกเครื่องมันโหลดงานอยู่ด้วยอะคับเลย
        แต่มันจะเป็นอะไรไหมคับ มันขึ้น

BANK cycle time 24Clock บรรทัดนี้อะคับ
        AMD มีกันทุกท่านครับ ปกติดี
        ส่วน intel ไม่มี ^^"

Last edited by TWK.; 23 Jun 2007, 00:25:52.

Comment

เห็นปกติที่คนอื่นเอามาโพส ช่องนี้มันไม่ขึ้นอะ ผมเลยงง เพราะไปเซ็ทในBIOบรรทัดนี้ให้เป็นAUTOแล้วมันเด้งไป24เฉยเลยอะคับ

Comment

ขอบคุณมากคับ คุณTWK

Comment

Working...
            X