Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยมาดูกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยมาดูกันหน่อย

ครับคือ กรุณาตอบด้วยนะคับ รู้สึกขอมูลจะไม่ตรงกันเลย ถามกันตรงๆเลยละกันนะคับ
    1. sempron 3500+ มีขายด้วยเหรอคับ ตอนนี้ราคาเท่าไรคับ
    2. ASUS AM2 M2N-MX Geforce6100/nForce430 รุ่นนีสนับสนุน sata2 ด้วยรึเปล่าคับ
    3. sempron 3500+ ตัวนี้ถ้าใส่แรม 2 แถวจะวิ่งคู่ด้วยรึเปล่าคับ ถ้าใส่1 แถวจะต่างกับวิ่งคู่มากรึเปล่าคับ
    แค่นี้ละคับ ขอบคุณมากคับ

1. อันนี้มีตัวครับ แต่ไม่เห็นว่ามีขาย เห็นแว๊บๆว่าเป็น CPu อยู่ใน NB หลายตัว ครับ

2.สนับสนุน SATA2 ครับ

3. Sempron ใน Socet 939 และ AM2 สามารถไช้แรมแบบ ดูอัลแชนแนลได้ครับ ต่างจาก 754 ที่ไช้ได้แต่ Single
    ส่วนถ้าจะไส่แรม 1 แถว เพื่อรอซื้ออีก 1 แถว ก็ไม่เห็นผลอะไรมากหรอกครับ
    สำหรับ ยูสเซอร์ ธรรมดาไช้งานทั่วไป มันมีผลทางใจมากกว่า
    ส่วนถ้ากะว่าจะซื้อ1 แถวแล้วไม่ซื้อต่อแล้วก็ แนะนำเอาแบบ ดูอัลดีกว่าครับ
    คุณค่าทางใจ ขายต่อราคาดี ไช้ไห้เต็มความสามารถมันไปเลย เพราะไม่ต้องเพิ่มเงินครับ

Comment

สำหรับข้อ1นะครับ ไม่ค่อยได้เห็นครับ 3500+ บน AM2 เท่าที่เห็นตามร้านพันทิปก็มี 3200+ เป็นโมเดลสูงสุดนะครับ ซึ่งตัวนี้มีเคชระดับ2เพียง 128 ซึ่งผมว่าตัว 3000+ จะดีกว่าครับมีเคช 256
      สำหรบข้อ2 สนับสนุนครับผม
      สำหรับข้อ3 วิ่งครับเพราะตอนนี้ผมใช้ตัว 3000+ บน ASrock am2nf6g ครับ เปิดดูออลอยู่

Comment

Working...
      X