Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนกูเงินเปิดร้านเกม1ล้านบาท แต่มันไม่เชื่อผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนกูเงินเปิดร้านเกม1ล้านบาท แต่มันไม่เชื่อผม

ขอบ่นหน่อยครับ จะมาเปิดร้านเกมก็มาปรึกษาผมว่าจะเอาสเปคยังไงผมก็เขียนสเปคให้ไป สรุปมันไปซื้อไม่เอาสเปคอย่างที่ผมว่ามันเอาสเปคเกินจากผมไปมากๆ คุณคิดว่าเกินไปเท่าไรรู้ไมมาดูกัน

x2 3600+
    ram 2G
    M2n-E
    HD2900XT
    LCD17นิ้ว
    enermax 550w เครื่องที่1

x2 3600+
    ram2G
    8800GTS
    LCD17นิ้ว
    enermax 460w เครื่องที่2-6

x2 3600+
    ram2G
    8600GT
    LCD17นิ้ว
    power ติดเคส เครื่องที่ 7-19

ผมจัดสเปคให้เขาไวแบบนี้
    x2 3600+
    ram 2G บอด
    assrock alive
    กาดจอ 8600GT
    LCD 19นิ้ว
    พาวเวอร์Tsunami 580w 650บาทเอง ผมบอกแนะนำไปแบบนี้19ตัว

แต่ดูสิครับเอาเกินผมไปอีกเยอะ

ต่อครับผมบอกว่าเกมนะแค่เกมออนไลท์ในไทยพอ แต่นี้ไปซื้อเกมวินนิ่งแผ่นแท้มา19แผ่น แผ่นละ1000บาท เกมนี้ใครจะไปเล่น ผมให้คำปรึกษาไปแล้วว่าตอนนี้ตลาดกำลังเล่นเกมไรกันแต่เขาบ้ามาก

บอกอะไรก็ไม่เชื่อ แล้วจะเสือกมาปรึกษาทำไมวะ ถ้าเขาคิดแบบนี้ก็ไปซื้อเองเลยไม่ต้องมาปรึกษาเราให้เสียอารมณ์ เขาคงคิดว่าสเปคที่เขาจัดมันไม่กินไฟเลย มันไม่มีวันตกรุ่นเลยหรือยังไง

ผมสรุปเลยว่า มันเปิดเนี้ยไม่คุ้มทุนแน่ ผมรักมันมากถึงแค้นกับมันมากไม่อยากให้เพื่อนไม่ประสบความสำเร๊จครับ

ปล.เพื่อนๆคิดว่าสเปคที่เพื่อนผมจัดเป็นไงบ้างครับ เทียบกับที่ผมจัดให้

สงสัยต้องเก็บค่าชม.ล่ะ 50บาท ถึงคุ้ม

Comment

แค่ X2 3600+ จับคู่กับ HD2900XT ก็จบชีวิตแล้วคับ

มันจะใช้การ์ดจอคุ้มไหมเนี่ย !!!!

รักกันไว้เถิด แต่บอกมันไว้แต่ เนินๆ

มีปัญหาอะไร อย่ามาถามกูนะ !
      อย่างเช่นว่า ทำไมเครื่องกุ แรงน้อยกว่า E6600+7900GS ละอะไรแบบนี้ อิอิ
      Last edited by Mazzard; 23 Jun 2007, 04:52:27.

Comment

Originally posted by ekaphop View Post
        สงสัยต้องเก็บค่าชม.ล่ะ 50บาท ถึงคุ้ม
        สงสัยเพื่อนเค้าจะเปิดตลาดร้านเกมระดับไฮโซ ชั่วโมงละ 50 บาท ล่ะมั้งคับ

Comment

เครื่อง 1 อาจจะไว้ใช้เองด้วยละมั้ง
          2-6 ให้ลูกค้าเล่นเกมส์ offline ที่ใช้ spec โหดๆ ก็ได้มั้งครับ

Comment

ร้านเกม จาคุ้มมั้ย กว่าจะคืนทุนอีกเป็นชาติ

Comment

ร้านไหนอะ เด๊ยวผมไปเล่นเร็วดี อิอิ

Comment

นั่นดิ Winning 2007 ใครจะมานั่งเล่นในร้านเกมส์คอม ล่ะ

จะดวลจริงๆ เขาเล่นใน Play 2 โน่น

ซื้อแผ่น BF 2 หรือ 2142 ยังจะมีคนเล่นมากกว่าอีก

Comment

เข้ามาดู ไม่ต้องบอกก็รู้ว่างานนี้ จะมีคนจนเพิ่มขึ้นอีกแล้ว

Comment

ซื้อมาแล้วก็คงต้อง ขยันทำการบ้าน หาโปรโมชั้แรงๆ จัดโฆษณาออกให้หรือคงต้องจัดการแข่งขันเกม์ขึ้นมา หรือทำอะไรก็ได้ให้คอเกมส์ ที่พร้อมจะจ่ายเพื่อนเล่นเกมส์ระดับ ความระเอียดสงเข้าไปใช้แหละครับถึงจะเก็บค่า ชม ที่สูงได้ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่สเปคครับ อยู่ที่ทำอย่างไรให้ลูกค้ายอมที่จะจ่ายเงินเล่นเกมส๋ได้ ต่างหากครับ
                    สเปค ใช้งานได้แบบ อลังการณ์ ถึง 7 เครื่อง ที่เหลือก็ไม่ธรรมดทุกเครื่องถ้าเทียบกับ ทั่วๆไปครับ 7เครื่องนั้นต้องคิดแล้วละครับ ว่าจะคืนทุนหรือทำกำไรอย่างไร ไม่งั้น ...

Comment

เป็นความจริงหรอครับ ถ้าจริงนี้ เพื่อน จขกท สุดยอดมากครับ เอาใจลูกค้าสุด ๆ

ถ้า ชม. 10 บาท เหมือนเชียงใหม่นะ จะแช่ทั้งวันเลย

Comment

แรงๆ ทั้งนั้น
                        แต่ไอ้ วินนิ่งนี่ ซื้อมาทำไมต้องเยอะแยะหว่า

Comment

ชื่อร้านอะไร เปิดที่ไหน ขอไปนั่งแด้วยคนไม่เล่นแล้วคอมที่บ้านแบบนี้ๆ เอิ้กๆ

Comment

แรงครับ แต่วินนิ่งนี่ ถ้าจอไม่ใหญ่ๆ เขาไม่เล่นกันหรอกครับ อีกอย่างมันจะลื่นเหมือน ps2 หรือเปล่านี่สิ (ของ ps2 อัพเดตบ่อยมากด้วย)

ส่วนเรื่องสเปค ผมเกรงว่ามันจะลื่นหัวแตกเกินไปน่ะ หุหุ เปิดในห้างยังไม่ได้เท่านี้เลยน่ะนั่น

Comment

ซื้อมาแล้วก็แล้วกันไปครับของอย่าไปคิดมาก มันก็ไม่แน่เหมือนกัน ถ้าแถวนั้นมีคอเกมส์ขาโหดอยู่เยอะๆนะ

ผมว่าสิ่งที่น่าจะทำต่อนะครับ คือ

1. ติดไปเลยโลโก้ ที่หน้าร้าน
                              CPU สองหัว ยี่ห้ออะไร
                              DX10 สมบูรณ์แบบ vga รุ่นไหน
                              แปะวิสต้า โลโก้หย่ายๆ
                              WEBCAM 10 ล้าน
                              อินเออร์เน็ตเร็วกระจุยกระจายท้าให้ลอง อะไรเทือกนั้นน่ะครับ

ถ้าจะบอกว่าเอาใจลูกค้าหรืออยากจะล้มคู้แข่งแถวๆนั้น ก็ ล้มได้สบายครับ
                              สำหรับลูกค้าที่ยึด (สเป็คนะ)
                              สำหรับลูกค้าที่ไม่ยึดสเป็คก็เน้น โปรโมชั่นใหม่ๆครับ

โชคดีนะครับ ขอให้ธุรกิจเจริญๆ

Comment

Working...
                              X