Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ .. Galaxy 7900GS กับเรื่อง PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ .. Galaxy 7900GS กับเรื่อง PSU

Galaxy 7900GS

ต้องใช้ PSU watt เต็มเท่านั้นหรือครับ

ใช้ PSU ทั่วไปได้ไหมครับ (แล้วต้องใช้ watt เท่าไหร่ครับ)

ของผม เคยใช้ x1950 gt ใช้ psu noname 450 w เล่นเกมไปราวๆ2ชม. ยังไม่ดับหรือค้างเลยครับ

Comment

ลองก่อนก็ได้ครับ เผื่อพอแล้วไม่ต้องซื้อ แต่ระยะยาว+ความอุ่นใจ วัตต์เต็มๆดีกว่าแน่ครับ

Comment

ซัก 400watt+ ครับ ถ้าใช้กับ crt ด้วย ก็ไม่แน่นะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
          ซัก 400watt+ ครับ ถ้าใช้กับ crt ด้วย ก็ไม่แน่นะครับ อิอิ
          ก็อย่าพ่วง CRT เข้า PSU ซิครับ ต่อจากปลั๊กตรงๆเลย อิอิ

Comment

ของผม 400watt ติดเคส OC ไป 630/1800 เล่นทั้งวันทั้งคืนสลับกันแฟน

มันก็ยังไม่เป็นไรนะครับ ของในเคสมี HD*2 พัดลม *3 พี่เค้าบอกว่า AMD กินไฟน้อย

มันก็เลยพอนะครับ

Comment

ทั่วไปก็พอครับถ้าไม่มีอะไรต่อพ่วงมากเอาอุ่นใจก็ได้ครับ enermax 460 watt คุ้มค่าครับ

Comment

สเปกตามลายเซ็นต์ผม + Hdd อีก2 (Raid 0) + พัดลม120มิล อีก5ตัว

"ยังเหลือ" ครับ แต่เหลือน้อย
                ถ้าจะใช้PSUพวก "วัตต์เทียม" ต้องเผื่อไว้ซัก 550-600 น่าจะอุ่นใจกว่า ยังไงราคามันก็ยังถูกกว่าตัวที่ผมใช้อยู่ดี

Comment

แล้ว DTECH 650w นี่ ปลอมหรือแท้คับ เค้าดูกานยังไงอะว่า แท้ หรือปลอม >,<''a

Comment

ถ้าจะเอาให้แน่ มันต้องเอามัลติมิเตอร์มาวัดกันเลยถึงจะรู้

แต่ถ้าทั่วๆไป ดูที่สติ๊กเกอร์ที่ติดตัวถังดูก็ได้ครับ ว่าจ่ายไปในแต่ละช่วงได้กี่แอมป์ ไฟ 12V. ยิ่งมากยิ่งดี เครื่องสมัยนี้+การ์ดจอที่ขอไฟเพิ่ม ควรใช้ PSU ที่จ่ายไฟ 12V. ได้รวมกันไม่ต่ำกว่า 28 แอมป์ จะเป็นการดีที่สุดครับ

PSU (วัตต์เทียม)บางตัว สติ๊กเกอร์บอกว่า 500 วัตต์ แต่จ่ายไฟ 12V ได้แค่ 18 แอมป์ 5V ได้แค่ 20 แอมป์ มันไม่ถึงครึ่งของที่ผมใช้ด้วยซ้ำ แต่เลขวัตต์มากโข

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                      แล้ว DTECH 650w นี่ ปลอมหรือแท้คับ เค้าดูกานยังไงอะว่า แท้ หรือปลอม >,<''a
                      อยากทราบเช่นกัน Dtec 650watts เพราะสวยดี และราคาเป็นมิตรมาก
                      ร้านบอกประกอบให้ตัวแรงๆไปหลายเครื่องแล้ว ไม่เคยมีปัญหา

ไม่รู้มันโม้รึปล่าว

Comment

Originally posted by nuttbiz View Post
                        อยากทราบเช่นกัน Dtec 650watts เพราะสวยดี และราคาเป็นมิตรมาก
                        ร้านบอกประกอบให้ตัวแรงๆไปหลายเครื่องแล้ว ไม่เคยมีปัญหา

ไม่รู้มันโม้รึปล่าว
                        ตัวที่ว่ามา รวมทั้ง Delux Tsunami ฯลฯ ที่วัตต์เกิน 550 มาก็ใช้ได้หมดครับ แต่อาจจะจ่ายได้ไม่ค่อยนิ่งหน่อยนึงเท่านั้น PSU พวกนี้วัตต์ไม่แท้หรอก เวลาจะเลือกจึงต้องเลือกวัตต์เผื่อไว้เยอะๆ (650W จ่ายจริงซัก 60% ก็ยังได้ 435W ละ) ถ้าไม่พ่วงมากมายบ้าบอคอแตก ก็ใช้งานได้ดีแล้วครับ

ยังไงก็ดีกว่า450w, 420w ที่ติดมากับเคสแน่นอน (พวกนั้นตัวเบาหวิ๊วววว เลย)
                        Last edited by gidd009; 23 Jun 2007, 22:38:11.

Comment

สรุป 7900gs delux 500w มันจะพอมะคับ ถ้าไม่พอมันจะเกิดผลไรมั่งง่ะคับ

เผอิญ enermax มันเกินงบอ่ะคับ ราคาต่างกันครึ่งๆเลยอ่ะ

ฝากถามด้วยละกันฮะ

Comment

ผมใช้อยู่คับ 7900gs + delux 500w

ผมว่าเหลือเฟือเลยนะ ดูวงจรสวิชชิ่งข้างในค่อนข้างดีเลย รูปร่างข้างนอกสวยงาม สายไฟเส้นใหญ่

ผมว่าคุ้มกับค่าตัว 1100 บาท

ลมที่ออกมาจาก PSU ก็ไม่ร้อนเลยสักนิด

ลองเล่นเกมส์ติดกัน 4-5 ชั่วโมง ก็ไม่มีปัญหา ลมระบายก็ไม่ร้อนเลย

ถือว่า OK

Comment

DTECH 650W+7900GS+HDD320GB ดับกลางอากาศหลายที ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ Supply

ลองลงวินโด้ใหม่ดู ก็หายนะ ไม่ดับแล้ว เปิด24/7 ไรท์แผ่นเรื่อยๆ ที่แท้ก็เป็นที่วินโด้ -*-

Comment

Working...
                              X