Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่ะคับ อีกรอบคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่ะคับ อีกรอบคับ

the instruction at 0x7c90e88e referenced memory at 0x5f0e001e the memoy could not be read clickon ok to teminate the program มันเปงเพราะอะไรหรอคับ

spec com

AMDxp 2200+ 1.8GHz
    RAM SDRAM 512*2
    VGA GF4 MX4000 64/128 MB
    Mainboard SOcket A ECS 7s5a
    PCI SOund 5.1
    CD-Rom
    CD-RW
    Hd 2 ตัว
    power supply 300 มันเพิ่งมาเป็นอ่ะคับ ตอนที่มี HD 1ตัวไม่เป็นแต่ผมซื้อ hd มาใส่เพิ่มเป็น 2ตัวอ่ะคับ

แล้วที่พี่ O-Men บอกว่าสงสัย power supply อ่ะผมลองถอดออกแล้วคับแล้วคับเป็นเหมือนเดิม แต่ hd ร้อนเลยอ่ะคับ ตัวที่ใช้ บูต windows อ่ะ

น่าจะแรมไม่เข้ากันครับ ลองถอดออกแล้วลองเล่นแบบแถวเดียวดูครับ แล้วเกมที่เล่นใช่ need for speed ป่าว

Comment

อืมม์ แรมไม่สามารถอ่านได้นะที่มันฟ้อง

แล้วที่ว่าถอดออกนี่ ถอดอะไรออกครับ

เพาเวอร์ซัพพลายอะไรครับ ใช้มากี่ปีแล้ว เพราะสเปคท่านนี่ 300 วัตต์ ถ้าไม่แบบวัตต์จ่ายเต็มก็หนาวๆ ร้อนๆ ละครับงานนี้

Comment

ถ้าผมจะบอกว่า ให้ ลบ ไดร์เวอร์การ์ดจอเดิมออก แล้วลง ตัวที่เวอร์ชั้นเก่ากว่าหน่อยละครับ

Comment

ก็น่าจะลองดูนะครับ ไม่เสียหายอะไรนี่ครับ

Comment

เปงที่เกม RYL เกมเดียวคับผม

Comment

Patch เกม RYL มันมีโทรจันมา ด้วยเครื่อง Com ที่ร้าน Net เป็นหมดเลยโคตรเซงเลยเกมนี้
              พอดีใช้ NOD32 แผ่นแท้เลยจับได้

Comment

ลองอัพเดทเกมส์ พวกแพทไฟล์ เข้าไปดูตามเวบบอร์ดเว็บไซต์เกมส์ตัวที่มีปัญหาแล้วหาหรือถามปัญหาดูครับ หรือยังไม่หายลงเกมส์ใหม่ดู

น่านไง เจอแล้ว **ต้นสะตอ**

Comment

ผมลองลบเกมแล้วลงใหม่คับก้อไม่ได้ ในเวปก้อไม่ได้บอกว่ามีปัญหา
                  ลองถอดแรมแล้วคับก้อ

ลงไดรว์เวอร์ใหม่ด้วยคับที่พี่บอกว่าลบไดรว์ออกแล้วลงตัวเก่ากว่า ผมลบ 91.45 ออก ลง 91.45 ก้อไม่ได้คับ

โทระจัน ผมใช้spywaredoctor หาแล้วก้อไม่มีคับ แต่ก้อเล่นไม่ได้เหมือนเดิมอ่ะคับ

น่าจะมีสาเหตุอื่นเปล่าคับ ขอบคุณทุกคนนะคับที่พยายามช่วย

Comment

Working...
                  X