Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีจูนทีวีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีจูนทีวีครับ

อยากทราบวิธีจูนทีวีครับ พอดีทีวีหอผมเป็นพานารุ่นเก่าครับ 20นั้ว ตอนแรกก็ดูได้ปกติครับ แต่ตอนนี้เค้ามาทำสัญญาณยูบีซีใหม่ ปรากฎว่าดูไม่ได้เลย จูนยังงัยก็รับได้ช่องสามช่องเดียว (แต่ทีวีรุ่นใหม่รับได้ทุกช่องเลยครับ) เลยมาขอคำปรึกษาว่าพอมีทางแก้หรือเปล่า ไม่อยากซื้อใหม่ และช่วงนี้ก็ไม่มีตังด้วย

ขั้นแรกตั้งสีให้เป็น Auto ไว้ก่อนเลยครับ

Comment

สงสัยต้องซื้อเครื่องใหม่แล้ว ไม่มีใครรู้เลย น่าจะมีช่างทีวีหลงเข้ามาบ้าง

Comment

Working...
      X