Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ การเสียบ USB บน M/B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ การเสียบ USB บน M/B

เสียบไม่ถูกอ่คับ

ที่มีสี ดำ เขียว ขาว แดง อย่างละ 2 เส้น

ส่วนที่ให้เสียบ
    . . . . .
    . . . .

เสียบยังไง ดูคู่มือ ก็ไม่รู้เรื่อง

M/B ผม P35-DS3R

แถวบน แดง ขาว เขียว ดำ เว้นไว้

แถวล่าง แดง ขาว เขียว ดำ

Comment

ต่อตามที่บอกแล้ว พอเสียบ usb ขึ้น usb device not recognized อ่ะ

Comment

ผมก็ต่อไม่เป็น นะ 555+
        ถ้าไม่มีคู่มือเมนบอร์ด อะ งง เหมือนกัน

Comment

ของผมเน่าไปแล้ว K8N-VM นะคับ ซื้มาอาทิตย์แรกใช้ได้ แต่ต่อมาดันเน่า ไม่ทราบว่าเป็นอารายคับ รบกวนเทพทีนะคับ

Comment

อาการ usb device not recognized
            เป็นเพราะ ไฟเลี้ยงไม่พอ (กระแสไฟที่จ่ายออกมาจากสายไฟขั้วหน้าเคสมันเล็กไป)

อาการนี้ เมื่อนำไปเสียบที่หลังเมนบอร์ดแล้วจะใช้ได้ปกติ

ให้เรา ทำการเปลี่ยนสายไฟ (สายแพ ) usb ที่หน้าเคสใหม่ เปลี่ยนยากนิืดๆนะ ขอบอก

Comment

Working...
            X