Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทำวินโดวส์ XP มองเห็นแรม 4 Gb ลองเอาไปทำดูน่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีทำวินโดวส์ XP มองเห็นแรม 4 Gb ลองเอาไปทำดูน่ะ

ตามรูปเลยน่ะคะ ทำอันแรกก่อนนะคะเสร็จแล้วรีสตาร์ทคะ

แล้วภาพที่สามพิมพ์แก้ไขตามนั้นเลยนะคะ

แถมกับการทำให้วินโดวส์บูตเร็วขึ้นโดยใช้แรม(ไม่ได้ใช้ Paging File)

แถมกับการทำให้วินโดวส์บูตเร็วขึ้นโดยใช้แรม(ไม่ได้ใช้ Paging File) สำหรับผู้ที่มีแรมเกิน 512mb
    ตามรูปเลยคะ
    Last edited by Artemis; 23 Jun 2007, 22:21:43.

Comment

ตารูปต่อไปเลยนะคะ

Comment

หลังจากทำรูปสุดท้ายแล้วให้รีสตาร์ทนะคะ

Comment

*****สำหรับผู้ที่มีแรมเกิน 512 gb***

ผมมีแค่ 1 g เองสงสัยคงต้องนั่งมองตาปริบๆ

Comment

มีไม่ถึง4Gแฮะเรา....

Comment

มันมีข้อดี แล้วมันมีข้อเสียมั้ย(ไม่ใช่ยุ่งยากนะ Hardware น่ะมีผลเสียมั้ย)

Comment

Originally posted by zman View Post
                *****สำหรับผู้ที่มีแรมเกิน 512 gb***

ผมมีแค่ 1 g เองสงสัยคงต้องนั่งมองตาปริบๆ
                โทษทีคะพิมพิ์ผิด

มันมีข้อดี แล้วมันมีข้อเสียมั้ย(ไม่ใช่ยุ่งยากนะ Hardware น่ะมีผลเสียมั้ย)
                ไม่มีค่ามันทำให้บูตเร็วขึ้นนะคะ ไม่มีผลเสียอะไร(สำหรับผุ้ที่มีแรม 512 mb เป็นอย่างต่ำ แต่แนะนำที่ 1 gb ขึ้นไปถ้ามีการดหลดโปรแกรม Strat up เยอะ)
                Last edited by Artemis; 25 Jul 2007, 16:45:52.

Comment

ลืมบอกที่เห้นแรม 4GB คือเฉพาะผู้ที่มีแรม 4Gb นะคะ เพราะปกติวินโดวส์จะเห็นแรมสูงสุดแค่ 3 Gb แต่สำหรับคนที่มส่แรม 4gb จะได้เห้นคะ

Comment

รอผลทดสอบ เรื่องแรม อยู่คับ ใครลองแล้วรายงานผลด้วยจ้า..... อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับ เซฟเก็บไว้แล้ว เดี๋ยวใส่แรมเพิ่มจะได้ลองกันครับ

Comment

ไม่มีท่านใด เป็นหน่วยกล้าตาย ลองเรื่อง บูตเครื่องให้เร็วขึ้นเลยเหรอคับ อิอิ

Comment

ปรับตรงไหนหรอเห็นแรม4gยังไม่เห็น จะบอกเลย

Comment

ผมก็อยากทำหรอกนะ
                            แต่ไฟล์boot.ini ผมหายอ่ะ ตั้งแต่รันmemtestเสร็จ
                            ดูแล้วยืนยันว่าใช้ได้ครับไม่พังแน่ๆ

Comment

โพสต์นี้ก่อน restart ครับ ถ้า boot ไม่ขึ้นเด๋วยกไปหาพี่อาร์ท

Comment

Working...
                              X