Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเสียงไม่มาจะ2อาทิตย์แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเสียงไม่มาจะ2อาทิตย์แล้ว

ผมเปิดในไบออส แล้วนะ พอใช้การ์ดบาสเตอร์ลงได้เวอร์ ก็เสียงแตกๆๆเหมือนกะฝนตก พอถอดการ์ดออกเปลี่ยนมาใช้ ไดร์เวอร์กะแผ่นติดมา ก็ไม่หาย ไปโหลดมาจากเวปมันก็ม่ะหาย ช่วยที่ครับไม่รู้เป็นที่อุปกรณ์อะไรสเปกเมนบอร์ด ตามลายเซ็นต์ครับ

ลองเปลี่ยน ลำโพงหรือหูฟังดก่อนน่ะครับ

Comment

วันนี้พึ่งซื้อตัวนี้มาครับ CREATIVE VIBRA 128 CT4810
      คนที่ขายบอกไม่มีไดร์เวอร์เสียงใช้งานได้เลย เดี๋ยว XP ดีเทค หาเอง
      เสียบปุ๊บ ดีเทคเจอเลยครับ อะง่ายดีแฮะ รีสตาร์ส 1 ที เสียงยังไม่มา --"
      ก็เลยเข้าไปใน BIOS ไปปรับตรง ซาวออนบอร์ด แล้วก็ Disabled ซะเลย
      รีสตาร์สอีก 1ที เสียงมาแล้ว 555+ โง่ตั้ง 1 ชม.

สรุปท่านไปปิด ซาวออนบอร์ด ใน BIOS แล้วหรือยัง อะ

Comment

ผมเคยเจอครับ ต้องหา Microsoft High Definition Audio Package มาลงครับ ก็น่าจะแก้ได้ครับ

Comment

เคยเป็นอยู่หนนึง ลองไปลองมาปรากฏว่าPSUจ่ายไฟไม่พอ เหอะๆๆๆ....

Comment

ยังไม่น่าห่วงครับ แค่ไม่มา2อาทิตย์ แต่ถ้าไม่มา2เดือนเมื่อไหร่นี่ .............. เป็นเรื่องครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              วันนี้พึ่งซื้อตัวนี้มาครับ CREATIVE VIBRA 128 CT4810
              คนที่ขายบอกไม่มีไดร์เวอร์เสียงใช้งานได้เลย เดี๋ยว XP ดีเทค หาเอง
              เสียบปุ๊บ ดีเทคเจอเลยครับ อะง่ายดีแฮะ รีสตาร์ส 1 ที เสียงยังไม่มา --"
              ก็เลยเข้าไปใน BIOS ไปปรับตรง ซาวออนบอร์ด แล้วก็ Disabled ซะเลย
              รีสตาร์สอีก 1ที เสียงมาแล้ว 555+ โง่ตั้ง 1 ชม.

สรุปท่านไปปิด ซาวออนบอร์ด ใน BIOS แล้วหรือยัง อะ

เปิดแล้วครับท่านตอนใช้on boardเสียงไม่ออกเหมือนเดิม ทั้งลองใช้การ์ดบาสเตอร์ เสียงออกก็จริงแต่มันเสียงแตกมากๆ แก้ไม่หาย

Comment

แจ็ดเสียบถูกหรือเปล่า

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                  ยังไม่น่าห่วงครับ แค่ไม่มา2อาทิตย์ แต่ถ้าไม่มา2เดือนเมื่อไหร่นี่ .............. เป็นเรื่องครับ
                  อันนั้นอย่างอื่นไม่มาละครับ แหมๆๆๆ

Comment

สรุปรู้แล้ว แจ๊กการ์ดบาสเตอร์ม่ะค่อยดีต่อตัวกลางสีเขียวรู้สึกจะไม่ค่อยดี ท่าจะใกล้เจ๊ง เรือง on board พังแน่ๆๆคิดว่า นะ

Comment

Working...
                    X