Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดในโน๊ตบุ๊คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดในโน๊ตบุ๊คครับ

ถ้าเป็น ออนบอร์ดตัวนี้ Intel ® Graphics Media Accelerator (GMA) 950 up to 224MB

แล้วแรม1GB bus 667MHz FSB

cpu Intel ® Core™ 2 Duo Processor T5500 1.66GHz

มันพอจะเล่นเกมอย่าง dota ได้อย่างราบรื่นมั้ยครับ

แล้วมันมีข้อดีข้อเสียไงบ้างถ้าเป็นการ์ดจอออนบอร์ด

ขอบคุณครับ

ลื่นล้านเปอเซ็น เพราะ dota ใช้ สเป็คนิดเดียว

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
      ลื่นล้านเปอเซ็น เพราะ dota ใช้ สเป็คนิดเดียว
      ขอบคุณมากครับ

Comment

รื่นครับ GMA950 แชร์ไปสุดที่ 224MB ปรับ high หมด เปิดเอฟเฟคทุกอย่างรื่นครับ แต่ไม่รื่นปรู้ดปร้าดแบบการ์ดแยกนะ อยู่ในขั้นเล่นได้ดี เล่นได้สนุกครับ

หมายถึง dotA เกมส์เดียวนะครับ เกมส์อื่นก็แล้วแต่สเปกของเกมส์

Comment

ถามหน่อยครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น cpu Intel Celeron M processor 520 (1.6GHz, 1MB L2Cache, 533MHz FSB ล่ะครับ มันจะเป็นไงครับ

Comment

warcraft 3 มันเป็นเกมที่เก่าแล้วก็ไม่ค่อยกินเครื่องครับ ขนาดคอมธรรมดาๆในยุดที่มันพึ่งออกขายยังเล่นได้สบายๆ (vga onbard ด้วยเอ้า)เลยนับประสาอะไรกับคอมธรรมดาๆยุคนี้ล่ะครับ

โดยทั่วไปถ้าใช้ตั้งแต่ pantium M มากับการ์ด onboard ปรับ effect นิดหน่อยเล่น map Dota ได้สบายๆแน่นอนครับ notebook เครื่องเก่าผมใช้ pantium 4 (ยังไม่มี M นะ) 2.0Ghz ก็ยังเล่นได้สบายนะครับแต่ต้อง ปิด effect บางตัว
            Last edited by เจ้าชายกบ; 25 Jul 2007, 21:28:54.

Comment

Working...
            X