Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอธิบายความแตกต่าง Dual Core กับ Core 2 Duo หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอธิบายความแตกต่าง Dual Core กับ Core 2 Duo หน่อยครับ

ช่วยอธิบายความแตกต่าง Dual Core กับ Core 2 Duo หน่อยครับ ตัวไหนครับที่ทำงานเหมือนมี CPU 2 ตัว แล้วมันต่างกันยังไงครับ 2 ตัวนี้จะเอาไปอธิบานให้เพื่อนฟัง

dual core หมายถึง cpu ที่มีแกนประมวลผลสองตัวในชิพ1ตัว
    Core2duo เป็นชื่อ cpu ที่ intel ตั้งขึ้นมาเพราะเป็น dual core รุ่นที่สองจาก intel รหัส9XX เป็นรุ่นแรก ส่วน8XX เป็น dual core เทียมแบบว่าเอาP42ตัวมาอยู่บนDieเดียวนอกจากนี้ dual core ของ amd ก็มีใช้ชื่อว่า X2

Comment

Core 2 Duo คือ Dual Core , Dual Core คือ ซีพียูสองตัวที่อยู่ในชิพเดียวคับ

Comment

Working...
      X