Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีคำถามเกี่ยวกับแรมมาถาม 2 คำถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีคำถามเกี่ยวกับแรมมาถาม 2 คำถามครับ

ข้อถาม 2 ข้อครับ

1.แรมบัส 667 กับ 800 มันต่างกันมากมั้ยครับ
    เอามาใช้งานทั่วไป,ใช้งานหลายๆโปรแกรมพร้อมๆกัน,เล่นเกมส์ฯลฯ
    มันจะเห็นความต่างมั้ย 667 กับ 800 เนี่ย

2.แรมยี่ห้ออื่นๆที่ไม่ใช่ยี่ห้อยอดนิยมอย่างพวก kington,corsairฯลฯ คุณภาพต่างกันมากมั้ย
    เอามาใช้งานทั่วไป,ใช้งานหลายๆโปรแกรมพร้อมๆกัน,เล่นเกมส์ฯลฯ...

ป.ล.ไม่ได้เอามาocนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    ใครมีอะไรจะเสริมเพิ่มเติมเชิญเลยนะคร้าบ

Originally posted by Ares01 View Post
    ข้อถาม 2 ข้อครับ

1.แรมบัส 667 กับ 800 มันต่างกันมากมั้ยครับ
    เอามาใช้งานทั่วไป,ใช้งานหลายๆโปรแกรมพร้อมๆกัน,เล่นเกมส์ฯลฯ
    มันจะเห็นความต่างมั้ย 667 กับ 800 เนี่ย

2.แรมยี่ห้ออื่นๆที่ไม่ใช่ยี่ห้อยอดนิยมอย่างพวก kington,corsairฯลฯ คุณภาพต่างกันมากมั้ย
    เอามาใช้งานทั่วไป,ใช้งานหลายๆโปรแกรมพร้อมๆกัน,เล่นเกมส์ฯลฯ...

ป.ล.ไม่ได้เอามาocนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    ใครมีอะไรจะเสริมเพิ่มเติมเชิญเลยนะคร้าบ
    1.ลองแล้วไม่ค่อยเห็นความแตกต่างในความรู้สึก อะ 667 กะ 800 คงต้องเทสด้วยคะแนนมั้ง

2.ไม่แตกต่างกันละมั้ง ถ้าใช้งานทั่วไปหรือ o/c ไม่มากนัก นะ แรมทุกตัวผ่านมาตรฐานมาหมด ละ

Comment

1.ต่างที่bandwithนิดหน่อย
      2.วัดกันที่CL

Comment

ต้องใช้ CPU แรงๆ ครับ ถึงจะเห็นความแตกต่าง
        เอาแบบแรงแค่ทำให้ 667 เป็นคอขวดเท่านั้นแหละครับ ถึงจะมองเห็นความแตกต่าง

Comment

Working...
        X