Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุด ก้อทะลุ กำแพง 3Ghz แบบเสถียรเป็นหินกับ 3600+ ซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุด ก้อทะลุ กำแพง 3Ghz แบบเสถียรเป็นหินกับ 3600+ ซักที

ตอนนี้วิ่งอยู่ที่ 3.07 Ghz Test Orthos 12 ชม ผ่านแบบไม่ยากเย็น ^^

นี่ผล pi คับ

เยี่ยมคับ....ขอคะแนนด้วยสิท่าน

Comment

เอา คะแนนอายายอ่า ^^? เด๋วจาเทสให้งับ

อันนี้ mem bandwidth

Comment

แรงกันจริงๆ

ซื้อ Athlon X2 3600+ มาใช้ เหมือนได้ 6000+ มาเล่นกันซะงั้น

Comment

ร้ายกาจหุหุ บอร์ดอะไรอ่ะท่าน

Comment

DFI NF570SLI M2/G คับ

Comment

ผมว่า DFI NF570SLI M2/G น่าจะไปได้ที่ 3.1 เรยนะครับ ลองดูๆ

Comment

ทำได้ไงอ่ะ ปรับไรบ้างคับ
                บอกเล่ากันที

Comment

บอกเล่ากันท
                  ีบอร์ด ABIT KN9 SLI

Comment

สงสัยผมต้องหาบอร์ดใหม่ 3600+ เหมือนกัน
                    ตอนนี้รอ AM2+ ครับ

Comment

Originally posted by sathit View Post
                      บอกเล่ากันท
                      ีบอร์ด ABIT KN9 SLI
                      ขอข้อมูลบอร์ด ได้มั้ยคับ อยากเห็นเมนบอร์ดแรง

Comment

ผมว่า DFI NF570SLI M2/G น่าจะไปได้ที่ 3.1 เรยนะครับ ลองดูๆ
                        3.1 มัน orthos ไม่ผ่านอ่ะคับ อิอิ ลากสุดๆ แล้วได้ 3.347 แต่ทำอีเฮ็ดหยัง บ่ ได้เลย ^^"

ผมปรับตามนี้อ่ะคับ

CPU 1.6V
                        Ram 2.3V 533Mhz 5-5-5-18-23 (ปรับหลวมๆ oc สะดวกดี ถ้าเข้าที่เข้าทาง ค่อยๆ ปรับใหม่ยังไม่สาย)
                        FSB 323

บางทีต้อง burn เครื่องไปซักพักอ่ะนะคับ อัดเอาๆ บางทีมันก้อ งอแง ^^"

Comment

อืมเคย OC กันแล้วไปดูใน vista กันบ้างป่าวครับ
                          มันมองไม่เห็นว่าเรา OC นะแต่มันเร็วขึ้น

Comment

^ จริงดิ หรือ vista มันอ่านรหัส chip เอาหว่า ??

Comment

Originally posted by sathit View Post
                              บอกเล่ากันทีบอร์ด ABIT KN9 SLI
                              ผมขอจุ้นหน่อยนะคับ พอดีใช้บอร์ดเดียวกันเลยคันปาก

ปรับ Cpu แบบที่1 9.5*316 แบบที่2 8.5*342 การปรับต้องค่อยๆนวดนะ
                              อย่าหักโคมกระโดดมากเดี๊ยว จะตายซะก่อน นวดทีละ 10-20 ก็ได้ลองดู
                              HT ใช้ X3 ส่วน แรมทดลงมาให้น้อยๆ หน่อย

เรื่องไฟ CPU 1.6V ถ้าต่ำกว่านี้เทสหนักๆไม่ผ่านแน่นอน อาจจะได้ก็แค่คะแนนหลอกตัวเอง
                              ด้าน ไฟแรมตัวใครตัวมันคับ อันนี้ไม่รู้ เพราะใช่ว่า
                              สักแต่อัดไฟสูงๆ แรมบางตัวเจอไฟสูง ก็ลากไม่ได้เลยนะ เน่าไปเลย

การอัดให้ไกลควรเผา CPU ก่อนเน่อ

Comment

Working...
                              X