Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยค่ะ หนูโดนหลอก!!! เรื่องเมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยค่ะ หนูโดนหลอก!!! เรื่องเมนบอร์ด

พอดีคอมเสีย อาการคือ พอกดเปิด มันก็จะมีเสียงดังปิ๊ปเดียวแล้วไฟบูตเครื่องก็สว่างค้างเติ่งเลย ทุกทีมันจะกระพริบไม่ใช่เหรอ หน้าจอก็มืดสนิดเลย พอเอาไปให้ช่างที่ร้านรับซ่อมดู มันบอกเมนบอร์ดพัง ซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนใหม่ เลยเอากลับมาก่อน พอมาเปิดดูที่บ้าน โมเดมหายเจ้าค่ะ ไอ่ช่างเลวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทีนี้มาคิดๆดูไอ้ที่มันบอกว่าเมนบอร์ดพังจะเชื่อได้ใหมนี่ ช่วยบอกวีธีดูกับการเช็คให้หนูหน่อยนะคะ อาการก็เป็นแบบที่บอกไปตอนแรก คิดว่าสงสารหนูเถอะค่ะ

ก้อน่าจะm/bพังนะคับ แต่มีประกันเปล่าอันนี้ไม่รู้ โมเด็มหายอันนี้สงสัยเขาลืมเปล่าเอาไปขายต่อก้อได้ไม่เท่าไรน้า ลองถามเขาดิจิงับผม

Comment

โมเดมผมให้ฟรียังได้เลย ตัวละไม่กี่ 10 บาท

Comment

ผมว่าก็คง บอร์ดหล่ะ ลอง clear cmos ดู แล้วให้ช่างที่ไหนทำเนี้ย

Comment

ขอบคุณพี่pscud38มากๆค่ะ

ขอบคุณพี่pscud38มากๆค่ะ แต่ช่วยแนะนำรุ่นและราคาด้วยได้ใหมคะ ทั้งมือหนึ่งมือสองจะเป็นพระคุณมากค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Comment

บอร์ด Socket อะไร แรมอะไร ช่วยชี้หน่อยคับ

Comment

ดังปิ๊ป เสียงสวรรค์ ของผมเลย ของผม ดังปิ๊ป คือมันติดนะ(สำหรับผม)
              ถ้ามันไม่มีเสียงดังนี่ดิ มันจะสัมพันธ์กับตังในเป๋า อุ อุ

ลองแก้ดูเองหรือยังครับ ถ้ายังไม่แน่ใจ ย้ายร้านซ่อมดูครับ

Comment

ลองขยับแรมกับการ์ดจอดูก่อนก็ดีนะครับ ถ้ายังไม่ติดก็ยางลบดินสอถูตรงขาของการ์ดจอกับแรม
                ถ้ายังไม่ติดอีกก็คงพังน่ะครับ

Comment

มีแฟนไหมให้มาช่วยดูก่อน

Comment

บอร์ดพังถูกแล้วครับ เคยเสียแบบนี้2ครั้งแล้ว
                    ศูนย์บางที่เค้าจะซ่อมได้ครับเคยส่งบอร์ดเก่าเข้าDcomแต่ของมันเลิกผลิตแล้วเค้าก็เอาไปซ่อมกันเอง
                    โมเด็มน่ะมันอันละ100กว่าบาท ช่างเค้าอาจจะลืมใส่ก็ได้นะของมันไม่น่าจิ๊กเท่าไหร่

Comment

แล้ว .. ไม่เก็บ บอร์ด เก่า .. ให้คน รุ้จักเอาไป เทส ดู ล่ะ

Comment

เค้าลืมใส่หรือเปล่า

Comment

ยกเครื่องมาให้พี่ดูสิจ๊ะ เด๋วบอกให้ว่าพังจิงมั้ย...........เอิ๊กๆๆๆ

Comment

ผมว่าช่างเขาถอดโมเด็มออกเพื่อเช็คอาการเสียแล้วลืมใส่กลับเข้าไปมากกว่า..

Comment

ยังไงก็ลองเช็คดูอีกทีดีกว่านะครับ

ลองถอดพวกแรมหรือการ์ดต่างๆทีละชิ้นดูครับ

Comment

Working...
                              X