Announcement

Collapse
No announcement yet.

Down/Up Speed ในการโหลด Bit เท่าไหร่กันบ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Down/Up Speed ในการโหลด Bit เท่าไหร่กันบ้าง?

หนังที่คุณโหลดใน Bit ทั้งหลาย มีความเร็ว สปีด Down Speed และ Up Speed สูงสุดเท่าไหร่กันบ้างครับ(สมมุติ ในหนังที่มีความจุ ประมาณ 4GB หรือเท่ากับแผ่น DVD 1 เรื่อง)
    ของผม ความเร็วเน็ต 2.5Mbps สูงสุดที่เคยโหลด Down Speed = 70-80kb/s Up Speed = 50kb/s แบบนี้ปกติหรือป่าวครับ

ความเร็วเน็ต 2.5 น่าจะ โหลด 200k ขึ้นไปนะครับ ไม่น่าจะต่ำกว่านี้ อยู่ที่คนปล่อยให้เราดาวน์โหลดด้วยว่าปล่อยแรงขนาดไหน

Comment

2.5/512 ขาส่งปกติครับ แต่หนังผมโหลดได้ปกิต 1m ก็ 95 - 109 ละมั้ง แล้วแต่คนปล่อย

Comment

Max Download Speed น่าจะประมาณ 200+ นะครับ
        แต่ว่าความเร็วในการดาวน์โหลดผ่านบิตมันขึ้นอยู่กับจำนวน Seeder ด้วยน่ะครับ
        ส่วนอัพโหลด ถ้า 512 อัพได้ 50k ถือว่าปกติครับ

Comment

แสดงว่า ของผมผิดปกตินะ สิ

Comment

Comment

ผมเนต 1024 true โหลด วิ่ง 100-120 อัพ 50-55

Comment

Maxnet 512 Knps D 55 kbps up 25 kbps

Comment

ของผมเนต 2M ยังโหลด 205-220 เลยครับ ของคุณมีปัญหาแน่ๆ

Comment

TOT 512 Down 55 UP 30

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                      แสดงว่า ของผมผิดปกตินะ สิ
                      ลองเลือกหนังที่จะดาวโหลด ที่คนปล่อยเป็นCO-LOดูดิครับ เพราะถ้าเน็ตคุณความเร็วเท่าไรมันก็วิ่งเต็มๆ

อีกอย่างถ้าอยากรู้ว่าเน็ตเราวิ่งได้สูงสุดเท่าไรก็เอาความเร็วเน็ตของเราหารด้วย8

อย่างเนตผม512Kb ก็หารด้วย 8 ถ้าโหลดบิตวิ่งเต็มที่ก็ 64KB แต่ในชีวิตจริงมันวิ่งแค่55KB ละเหอะๆๆขนาดโหลดกับCO-LO

อย่างเนตคุณ2.5MBหรือ2500kbหารด้วย8 เวลาโหลดบิตสูงสุดก็312.5KB (ต้องโหลดกับCO-LOนะ)

Comment

มันไม่เกี่ยวเหรอครับ เกี่ยว อยุ่ที่คนปล่อย ครับ ท่าคนปล่อย ใช้net 56 K ถ้าคุณ net 10m ก็ได้ความเร็ว ของ ค่า upload เท่ากับ net 56k อยุ่ดี เหอะๆๆ นอกจากคนปล่อย ใช้ colo

Comment

แค่นี้เองครับ

Comment

210 / 60

(2Mbps)

Comment

Comment

Working...
                              X