Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec นี้พี่ๆช่วยจัด confic clock ให้หนjอยจิงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec นี้พี่ๆช่วยจัด confic clock ให้หนjอยจิงับ

cpu e6600 2.4G
    ram G skill DDR2 PC2-6400 1024MB*2 CL 4-4-4-12 1.9-2.0V
    Galaxy Geforce 8800 GTs 320MB 320BIT
    M/B Ifinity P965 Dark
    PSU Cooler Master Real Power 550W {RS-550-ACLY]

พอดีลองClock ดูแล้วมันไม่เสถียรสักทีอาคับ อีกอย่างเป็นมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากนักพี่คนไหนมี cofic การปรับค่าต่างๆในBios ของ M/B ตัวถ้าจะกรุณา ผมหน่อยก็ดีนะงับ (เอาที่แรงและเสถียรที่สุดได้ก็ดีงับ) ขอบคุณคร๊าบบบ

ผมว่าตัวนี้ ลากไปซัก 3.6 สบายๆ เลยนะคับ ลองทำดู
    ที่ผมว่า 3.6 ก็พอ เนี่ยคือการใช้งานตลอดนะคับ ไม่ได้ oc ไว้โชว์ ถ้า oc ไว้โชว์ ก็ อัดไปเลยคับ
    แล้วค่อยลดมาใช้เท่าเดิม ไม่งั้นเจ๊งเร็วแน่ๆ -*-

Comment

Originally posted by jaejukjk View Post
      cpu e6600 2.4G
      ram G skill DDR2 PC2-6400 1024MB*2 CL 4-4-4-12 1.9-2.0V
      Galaxy Geforce 8800 GTs 320MB 320BIT
      M/B Ifinity P965 Dark
      PSU Cooler Master Real Power 550W {RS-550-ACLY]

พอดีลองClock ดูแล้วมันไม่เสถียรสักทีอาคับ อีกอย่างเป็นมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากนักพี่คนไหนมี cofic การปรับค่าต่างๆในBios ของ M/B ตัวถ้าจะกรุณา ผมหน่อยก็ดีนะงับ (เอาที่แรงและเสถียรที่สุดได้ก็ดีงับ) ขอบคุณคร๊าบบบ
      ต้องรอท่านที่ใช้ DFI Ifinity P965 Dark มาชี้แนะ นะครับ
      เพราะ BIOS คงไม่ค่อยเหมือนกันกับผม นะ ( Dark เทพกว่า )
      งั้นดูเป็นแนวทางก็พอนะครับ ผมก็ใช้ E6600 อะ

BIOS GIGABIYE ที่ 400 x 9

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ
        3.6ผมก็ลากไปแล้วได้สบายจิงเปิดไว้ทั้งวันได้จิงมะมีปังหางับ แต่มาน test super pi มะผ่านอ่ะงับเหะๆเลยมาถามเพื่อความกระจ่าง

รอความหวังต่อไป ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by jaejukjk View Post
          ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ
          3.6ผมก็ลากไปแล้วได้สบายจิงเปิดไว้ทั้งวันได้จิงมะมีปังหางับ แต่มาน test super pi มะผ่านอ่ะงับเหะๆเลยมาถามเพื่อความกระจ่าง

รอความหวังต่อไป ขอบคุณครับ
          แล้วท่านอัดไฟ CPU กับไฟ RAM ไปเท่าใหร่ครับ

Comment

3.6 ผมก็ลากได้สบายๆๆเลยครับ แต่เทส ไม่ผ่านเหมือนกัน ถ้าเล่นเกมหรือเทสหนักจะขึ้นจอฟ้า

(ไม่รู้เป็นเหมือนผมหรือเปล่า ไฟอัดไป 1.5 แรมก็ 2.2 ไม่อยากให้มากกลัวจะไปเร็ว)

ตอนนี้ผมก็เซทเป็น 3.4g (425*8) ไฟ cpu 1.42 ram 2.1 สเถียรสบายๆๆ เล่นไม่ค้าง

จะทำก็ได้ครับผมลากไว้ 3.4 อยู่เปิด 24 ชม.

Comment

งั้นใช้ท่าไม้ตายครับ อัดไฟเต็มสูตรให้ใหม้ไป เลยอะ
              CPU ไฟ 1.55 V (อัดไฟ 1.6 V ก็ลากไม่เกิน 3.8G อยู่ดี 555+ )
              RAM ไฟ 2.3 V (2.4 V ก็ยังลากไม่ไป นะ)

Last edited by TWK.; 25 Jun 2007, 16:52:57.

Comment

อยากรู้ว่าไฟ Cpu ของ Board Dark เนี่ยมานอันไหนกานแน่อ่ะงับ อันที่เป็น CPU Voltage Setting หรือว่า VTT Voltage Setting อ่านในคู่มือภาษาอังกฤษ มานบอกเป็นไฟเข้าCPU หมดเลยหรอครับ ใครClock Bord นี้เทพๆแนะนำทีน้างับ และอีกอย่าง DRAM Timing เยอะมากเลย YY เซตไม่ถูกเหะๆ จามีครายแนะนำหนูได้ม้างง๊าบ ^^

Comment

ตอนผม Clock ได้ 3.6 แล้ว Test ไม่ผ่านใช้ไฟ ที่ CPU Voltage +175.0mV งับ ตอนนี้Clock อยู่ที่3.0 ไม่ได้ใช้ไฟอะไรเลย Test super pi ผ่าน งับ -.- เหอะๆ

Comment

เหะๆ แล้วNB 1.25V Setting มานคิอ อารายอ่ะงับรู้แต่ Nort Bit แล้วควรจะปรับอยู่ที่เท่าไรหรือปรับตามระดับของอะไรแล้ว SB 1.5V Setting เช่นกานงับควรเซตยางไง แล้วอีกอย่าง SB 1.05V Voltage Setting เห็นเปง Voltage เดาเอาว่าน่าจะเปงการเพิ่มไฟแต่มานต่างกันยังไง กับ SB1.5V Setting ยางไงครับ งง มากมาย งิงิ ถามไปตั้งเยอะเหะๆ จามีคนมาตอบไหมเนี่ย ขอโทษงับที่มะยู้ มือใหม่มากมายงับ ขอบครุณครับบบบ ^^

Comment

Y Y มะมีครายช่วยได้เลยหรอ Y Y สงสัยต้องช่วยตัวเอง!!!

Comment

Clock ให้ boot ไม่ขึ้นก็ถอดถ่านออก เดี๋ยวมันก็ใช้ได้อีก
                        ของผมยากกว่าของคุณอีก DFI รุ่นตัวท้อปเยย ตอนนี้ยัง Clock ไม่ได้เยย
                        งงไปหมด ซื้อมาแพงด้วยครับ ไม่มีคนช่วยก็ต้องช่วยตัวเอง
                        ตอนนี้ Net ก็ใช้ไม่ได้ ต้องมาแย่งคอมหลานเล่นอยู่นี่
                        55555 (หัวเราะตัวเอง)

Comment

มีแต่ของแรงเต็มเครื่องเลย...อุอุ

ของเรามันแค่ E2140@3.2..

Comment

ลองดูครับ ผม test super pi ผ่านสบายๆ
                            2.4 @ 3.6 (400 x 9)
                            CPU ไฟ 1.47 V
                            RAM ไฟ 1.94 V
                            Last edited by value; 27 Jun 2007, 16:56:18.

Comment

อยากใช่ C2D จัง

Comment

Working...
                              X