overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ปัญหากับ DS3 ครับ

OverclockZone Member kurak's Avatar

Default ปัญหากับ DS3 ครับ

ใครเคยเจอแบบนี่บ้างครับผม...เวลาเราคล๊อกแล้ว save ค่าใช่ไหมครับ แค่เริ่มต้นเท่านั้นครับ บู๊ทไม่ขึ้นเลยครับ งงเลยครับผม สเปกครับ บอดร์ DS3 / แรมคอแซ 2g / PD923 3.0G / psu 450 asus ครับผม ใครรู้ช่วยบอกทีครับ (เครื่องนี่เปงเครื่องของพี่ผมครับ)

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ก็เคยเป็นครับ แต่เป็น แค่ 2 ครั้ง ที่เหลือ ก็ปกติ แล้วตอนนี้
    ซื้อมาใหม่ๆ มันเอ๋อมั้ง 555+
    ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาไรแล้ว E6420@3.01 Ghz

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by kurak View Post
    ใครเคยเจอแบบนี่บ้างครับผม...เวลาเราคล๊อกแล้ว save ค่าใช่ไหมครับ แค่เริ่มต้นเท่านั้นครับ บู๊ทไม่ขึ้นเลยครับ งงเลยครับผม สเปกครับ บอดร์ DS3 / แรมคอแซ 2g / PD923 3.0G / psu 450 asus ครับผม ใครรู้ช่วยบอกทีครับ (เครื่องนี่เปงเครื่องของพี่ผมครับ)

เป็นแบบนี้ นะ เวลา o/c 3.6/3.7/3.8 ได้แต่ไปที่ 3.9 ดันดับมันก็จะเปิดไม่ติดใช่ปาวครับ
    ถ้าติดมันก็จะมาที่ค่าเริ่มต้นเหมือนเดิม ถ้าใช่ก็ปกติดีครับ
    *ผมก็เป็น บอร์ด o/c ไว้ รีสตาร์สเครื่องอีกที่ ก็บู๊ตไม่ติดซะแล้ว เครียร์ CMOS/ ถอดถ่านเมนบอร์ด นะ

OverclockZone Member อริยะ's Avatar

Quote Originally Posted by kurak View Post
    ของผมตามลายเซ็นต์ครับ มันก็เป็นเหมือนกันครับ

OverclockZone Member kurak's Avatar

Default ...

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เป็นแบบนี้ นะ เวลา o/c 3.6/3.7/3.8 ได้แต่ไปที่ 3.9 ดันดับมันก็จะเปิดไม่ติดใช่ปาวครับ
    ถ้าติดมันก็จะมาที่ค่าเริ่มต้นเหมือนเดิม ถ้าใช่ก็ปกติดีครับ
    *ผมก็เป็น บอร์ด o/c ไว้ รีสตาร์สเครื่องอีกที่ ก็บู๊ตไม่ติดซะแล้ว เครียร์ CMOS/ ถอดถ่านเมนบอร์ด นะ
    เด๋วลองใหม่ครับ แต่เปงแบบนี่ 2 ทีแล้วครับ ยังไม่ทันได้ clock ไปไกลแค่เพิ่ม FSB แค่ 1 ก็บู๊ทไม่ขึ้นแล้วครับ

ยังไม่หาย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ที่เคยเป้นก้แค่มันไม่ชอบจำค่าที่เราเซฟไว้อ่ะ...แบบเปิดไว้นานๆ..พอปิดพักแล้วเปิดมาอีกที..ค่าที่ OC ไว้มันหายไป...ต้องไปตั้งใหม่อยู่บ่อยๆ...

ยังไม่หายอีก

OverclockZone Member jaiyen47's Avatar
    อุดมสุข 47 สุขุมวิท 103 บางจาก พระโขนง ก

ของท่านใช้ DS3 กับ PD925 3.0GHz ช่ายมะครับ ปัญหาของท่าน น่าจะอยู่ท่ท่านได้ clock สูงไปครับ แล้วมันก็จะเปิดไม่ติดครับ ส่วน PD925 ผมลองลากได้ไกลสุดเลยนะครับ 4574.8MHz ครับ เปิดบัสที่ 305 อัดไฟที่ 1.4 ได้ไกลสุดเท่านี้อะคับ แล้วตอนท่าน clock ท่านอย่าลืมทดแรมด้วยนะ บางทีแรมมันไม่ไหวคับ อย่าผมเนี่ยแรมไม่ไหวคับ ต้องทดแรม

OverclockZone Member

ของผมแปลก ใช้ bios ตัวใหม่ F11 F12 flash bios แล้ว oc ไม่ขึ้น
    ต้องเปลี่ยนกลับมาใช้ F10 ทดลอง 2-3 ครั้งแล้ว ตอนนี้เลยกลับมาใช้ F10 ที่มากับ mainboard เดิม
    e4300 ได้ที่ 384*9 ram kingston chip promos อัดเท่าไรก็ไม่ไป
    Last edited by sak07; 30 Jun 2007 at 08:59:36.

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

M/B giga-byte ชอบเป็นอย่างนี้อ่ะ ในรุ่นนี้ ...ไม่รู้ รุ่นใหม่ๆ P35 จะเป็นอยู่รึเปล่า ^^

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

จริงด้วยท่าน ผมอัพไบออส เป็น f11 แแล้วแฮ้งเลย oc ไม่ไปแถมเปิดไม่ติด ต้องเข้าศุนย์เลย ช่างแฟรซไบออสให้ใหม่เป็น f10 เหมือนเดิมอาการดีขึ้น
    "แนะนำนะครับ ds3.3 ถ้ารักจะ oc อย่าอัพไบออสนะครับ f10 ดีสุด"

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

เคยเป็นครับ ผมแก้ปัญหาแบบบ้านๆโดยหาจุดที่ oc แล้วรีสตาร์ทได้ท่าที่เรา oc ไว้สูงสุด จากนั้นลากต่อในวินโดว์เอา

OverclockZone Member Ballvidia's Avatar

เคยเป็นตอนที่ใช้ RAM kingston ปรับบัสไปได้แค่ 430 ถ้าเกินกว่านี้จะลากไม่ไปแล้ว บูทไม่ขึ้นแล้วเครื่องจะปรับมาเป็นค่าเดิมให้ พอเปลี่ยน RAM มาเป็น Corsair ลาก 450 ได้สบายๆ คิดว่าไปไกลกว่านี้ได้แต่กลัวจะร้อนเกินเลยพอแค่นี้ก่อน อาจจะเป็นที่ตัวใดตัวนึงในเครื่องคุณลากไม่ไปหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member jaiyen47's Avatar
    อุดมสุข 47 สุขุมวิท 103 บางจาก พระโขนง ก

แต่ของผมมัน F11 นะครับยัง oc ไม่มีปัญหาเลย

Default ....

[QUOTE=jaiyen47;729136]ของท่านใช้ DS3 กับ PD925 3.0GHz ช่ายมะครับ ปัญหาของท่าน น่าจะอยู่ท่ท่านได้ clock สูงไปครับ แล้วมันก็จะเปิดไม่ติดครับ ส่วน PD925 ผมลองลากได้ไกลสุดเลยนะครับ 4574.8MHz ครับ เปิดบัสที่ 305 อัดไฟที่ 1.4 ได้ไกลสุดเท่านี้อะคับ แล้วตอนท่าน clock ท่านอย่าลืมทดแรมด้วยนะ บางทีแรมมันไม่ไหวคับ อย่าผมเนี่ยแรมไม่ไหวคับ ต้องทดแรม[/QUOTE
    สเปกถูกครับ แต่ยังไม่ได้ oc ไปไกลขนาดนั้นครับปรับ FSB 1เท่านั้นครับผมเครื่องก็บูทไม่ขึ้นแล้ว

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ผมก็ F11 555+ เพราะ ว่ามันบอกว่า support E6320&E6420 เลยอัพตามมัน
    แต่ก็ oc พอไปได้นะคับ -*- แบบว่า E6420 2.13@3.04 ไฟเดิม

Bookmarks

Bookmarks