Announcement

Collapse
No announcement yet.

galaxy 8500ge กับ 7600gs อะไรแรงกว่ากันครับถ้าเทียบกับเกมส์ dx 9

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• galaxy 8500ge กับ 7600gs อะไรแรงกว่ากันครับถ้าเทียบกับเกมส์ dx 9

คือผมไป 1000tip แล้ว 7600gs มันของหมด เลย เอา 8500ge มาเป็นรุ่น oc แล้ว อยากถามว่า

galaxy 8500 ge 256 mb ddr 3 (overclock) mem/core 600/1400 ผมซื้อมาราคา 3740 บาท

กับ galaxy 7600gs 256 mb ddr 3 mem core เท่าไหร่ mem/core 500/1400 อะไรแรงกว่าครับ แล้ว ถ้า oc อะไรจะแรงกว่า

Galaxy 7600GS เเรงกว่าชัวร์ครับ

Comment

จ๊าก เลยโดนเค้าหลอกเลย แล้วแรงกว่าเยอะมั้ยครับ

Comment

ซื้อมาแล้วก็อย่าไปคิดอะไรมากมายเลยครับ ลองเทสดูก่อน ใช้งานให้คุ้มก็โอเชแว้ว....

Comment

galaxy 8500 ge 256 mb ddr 3 ตัวนี้ไม่ไช่ย่อยๆ น่ะ เก่งเกินตัวเลย
          สำหรับราคานี้
          แถมยังรับ DX10 อีก ไช้ไห้คุ้มครับ 7600 พอเกมส์ที่รับ DX10 มาก็จอดครับเทียบท่า

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
            galaxy 8500 ge 256 mb ddr 3 ตัวนี้ไม่ไช่ย่อยๆ น่ะ เก่งเกินตัวเลย
            สำหรับราคานี้
            แถมยังรับ DX10 อีก ไช้ไห้คุ้มครับ 7600 พอเกมส์ที่รับ DX10 มาก็จอดครับเทียบท่า
            แต่ผมว่าเอาเข้าจริง เจอกับเกม Dx10 มันจอดเทียบท่าทั้งคู่แหละครับ ขนาด8600GT,GTS ยังหืดแด๊กเลยแค่เปิดเห็นภาพก็บุญโขแล้ว (แต่ถ้าเล่นยิงไข่เวอร์ชั่น Dx10 อันนี้นะลื่นแน่)

แต่ก็ใช้ให้คุ้มครับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
              แต่ผมว่าเอาเข้าจริง เจอกับเกม Dx10 มันจอดเทียบท่าทั้งคู่แหละครับ ขนาด8600GT,GTS ยังหืดแด๊กเลยแค่เปิดเห็นภาพก็บุญโขแล้ว (แต่ถ้าเล่นยิงไข่เวอร์ชั่น Dx10 อันนี้นะลื่นแน่)

แต่ก็ใช้ให้คุ้มครับ
              ยืนยันขนาด 8800GTS 320mb ยังไม่สามรถปรับสูงสุดหมด ของเกมส์ Lost Planet Version DX10 เลย Frame Rate อยู่ที่ 50 -60 สำหรับปานกลาง(แต่แค่นี้ภาพก็สวยแล้ว)

Comment

ผมว่า crysis ไม่น่าจะกินสเป็คเท่า LOST PLANNNNNNNNNNNNNNNNNN!!!!!!!!!!!!!!!
                ม้นกินโหดเกิน อย่างนี้ยอดขายเกมส์คงจะ (ไม่ต้องเดาอะนะ) สงสัยบุคคลที่มีเครื่องสเป้คเทพ
                เท่านั้นถึงจะได้เล่น อิอิ อีตา บิลเกตมันบร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เร่งให้เราใช้ vista อะดิ

Comment

7600GS

Comment

เอา8500ge มาเทียบกับ 7600gs ไม่ได้หรอกคับ คนละรุ่นเลย เหอๆๆๆๆ -*-

Comment

ผมว่าพอๆกันครับ 8500gt : 7600gt

Comment

8500GT ยังไม่สามารถชนะ 7300GT ได้แบบขาดรอยเลย

Comment

7600gs ครับ

Comment

แต่ผมว่า น่าเป็น 8500 ge นะคับเพราะว่า เท่าที่ดูทาง OCZ benchmark มาก็แรงกว่า 7600gs ทุกตัวเลยนะคับ

Comment

Originally posted by pooparat View Post
                              แต่ผมว่า น่าเป็น 8500 ge นะคับเพราะว่า เท่าที่ดูทาง OCZ benchmark มาก็แรงกว่า 7600gs ทุกตัวเลยนะคับ
                              ตัวเลขไม่ได้แสดงให้เห็นถึงประสิทธิภาพ จริงๆในการใช้งาน

Comment

Working...
                              X