Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการปิด Touch pad ใน Dell

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการปิด Touch pad ใน Dell

สอบถามการปิด Touch pad ใน Dell หน่อยครับ

ไม่ทราบว่าปิดยังไงหว่า

studio 1450 อ่าครับ

ถัดจากปุ่ม F12 มันจะมีปุ่มรูป ทัสแพทสีขาวมีกากะบาทอ่ะครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าต้องลงควิกเซ็ตก่อนถึงจะใช้ได้มั้ง ลองดูนะครับ

Comment

ผมเคยหาข้อมูลดูเค้าว่าให้ใช่โปรแกรม ในการปิด ไม่ทราบว่า

คลิกเซตนี่ใช่โปรแกรมหรือป่าวครับ

Comment

ผมขอถามอีกคนครับ inspiron1318 ปิดตรงไหนอ่าครับ หาไม่เจอ

Comment

บางรุ่นเก่าๆบางทีก็ไม่มีที่ให้ปิดอ่ะครับ

ถ้ามีคือจะมีปุ่มเป็นรูปทัสแพทแล้วมีกากะบาทสีขาว อยู่แถวเดียวกับ F12

ถ้าไม่มีก็คือปิดไม่ได้ครับ เว้นแต่ว่าใช้ซอฟแวร์ปิด ลองลงไดส์เวอร์ล่าสุดอาจจะมีครับ

ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆจะมีปุ่มปิด แต่จะใช้ได้ต้องลงโปรแกรมควิกเซ็ตของ Dell ครับ

Comment

ผมลองลงโปรแกรม ควิกเซตของ Dell แล้วนะครับ มันมีให้เซตโน้นเซตนี่ แต่ดันไม่มีให้ปิด Touch pad พี่พี่ พอมีลิงค์ให้ Download หรือป่าวครับ

Comment

ตาม link นี้นะคะ
              http://www.killertechtips.com/2009/0...touchpad-dell/

Comment

Originally posted by Growth View Post
                สอบถามการปิด Touch pad ใน Dell หน่อยครับ

ไม่ทราบว่าปิดยังไงหว่า

studio 1450 อ่าครับ
                ต้องติดตั้ง driver ของ ELAN ครับ

แล้วจะติดใจกับ Multi-touchpad ของ DELL ^^

แต่ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นคุณจะใช้ได้หรือเปล่า

Comment

Working...
                X