Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการตั้งค่า Bios ของ ASRock ALiveNF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการตั้งค่า Bios ของ ASRock ALiveNF6G-VSTA

ตอนที่ซื้อมา Bios มันเป็น P1.50 ครับจำไม่ได้ว่าผมไปตั้งค่ายังไงเวลาเข้าโหมด Sleep พัดลมและ psu มันจะดับแต่ไฟหน้าเคสมันยังกระพริบอยู่พอกดปุ่ม Power พัดลมและ psu มันก็จะกลับมาทำงานและเข้า Windows ตามปกติ วันนี้ผมอัพ Bios เป็น P1.60 ตั้งค่ายังไงเวลาเข้าโหมด Sleep พัดลมและ psu มันก็ไม่ดับอยากให้มันดับเหมือนเดิมต้องไปตั้งค่าตรงใหนครับ ลองกลับมาใช้ P1.50 แล้วมันก็ไม่ดับเหมือนกัน
Working...
X