Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41 กับแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41 กับแรม

มีใครเพิ่มแรมบ้างครับ ใส่ยี่ห้ออะไรครับ
    ใช้ตัวเก่าด้วยหรือเปล่า หรือว่าเปลี่ยนเป็นของใหม่หมดเลย
    แล้วมันเป็น Dual-Channel หรือเปล่า ถ้าใช้ต้อง Set ยังไงบ้างครับ หรือว่ามันวิ่ง Dual ให้เอง
    ลื่นมีติดขัดบ้างไม๊

ส่วนของผมน่ะครับ
    เพิ่มแรม 1g คิงดันครับ
    ใส่ตัวเก่า+ตัวใหม่ ตัวเก่าในเครื่องเป็น SiS ครับ
    ไม่วิ่ง Dual มั่งครับ เพราะดูจาก Cpu-Z มันไม่บอก แล้วเข้าไป Set ในไบออสมันก็ไม่มีให้ตั้ง Dual ครับ
    ลื่นดีครับ

ของเพื่อนๆ หล่ะครับ

ผมใช้ของ Kingston เพิ่มเหมือนกัน ขึ้น Dual ใน CPUz นะครับ

Comment

ของผมไม่ขึ้น
      เมื่อกี้ลืมโพสรูปครับ

Comment

ลองใช้ cpuz เวอร์ชั่น ล่าสุด หรือไม่ก็คงได้แรม อะไรที่มันไม่ใช่ มาอ่ะ

Comment

แรมบัส 667 ทั้งสองตัวแล้วเหรอคับ

Comment

ทั้ง 2 ตัวครับ

หรือว่าตัว CPU-Z ของผมมันเวอร์ชั่นเก่าไป เพราะแรมตัวเดิมที่มากะเครื่องมันไม่รู้จัก
            สงสัยต้องหา Ver 1.4 มาเทสกะเค้าบ้าง

Comment

แล้วที่มันควรจะเป็นมันเป็นอย่างไรเหรอครับ เผื่อผมจะได้ check ดูบ้างอะครับผม

Comment

ของผมใส่แรมคิงตัน1g /667ที่สอยมาจากพี่ตี๋ แรมเดิมมันก็sis เสียบปุ้ป dual ปั้ป
                ยังไงแนะนำว่าลองหาcpu-zตัวใหม่มาลงครับ น่าจะดีขึ้นนะครับ

Comment

โหลด Cpu-z 1.4 มาดู
                  สรุปว่า Dual เหมือนกันครับ

Comment

Comment

ช่องเพิ่มแรมมันช่องไหนอะครับ เห็นมี สติ๊กเกอร์ VOID กันแกะอยู่สองที่ ยกเว้นช่องใหญ่ตรงกลางไม่มี VOID

Comment

ช่องใหญ่ตรงกลาง ที่ไม่มีวอยด์

Comment

Working...
                        X