Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเครื่องค้างน่าจะเกิดจากสาเหตุอะรับบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเครื่องค้างน่าจะเกิดจากสาเหตุอะรับบ้างคับ

ขอผมเปนค้างบ่อยเหมือนกันครับ ลงวินโดวใหม่ก้อมะหาย เพิ่งซื้อคอมมาใหม่ด้วย ช่วยแนะนำให้ที่จะเช็คตรงไหนอ่ะครับ สเปค amd x2 4600+ m/b ECS C51G am2 ram corsair twin2x 1 G (512x2) การ์จอ inno3D 7300 gs ฮาร์ทดิส ใช้ตัวเก่า 40 G ide(ไม่มีเงินซื้อใหม่) คือฮาร์ดิส 40 G ผมมี 2 ตัว สลับกันลงวินโดวใหม่ก้อยังค้างอยู่ดี
    Last edited by ajjuve; 24 Jun 2007, 22:43:31.

ลองเช็คแรมก่อนครับ หรือลองใช้ทีละตัว

Comment

น่าจะเป็นที่ความร้อนครับ ทาซิลิโคนดีหรือยังครับ ที่CPU

Comment

คุณ จขกท.บอกว่าลงวินโดวส์ใหม่ยังไม่หายงั้นตัดปัญหาด้าน Software ทิ้งไปได้ส่วนนึง
        คราวนี้ผู้ต้องสงสัยก็คือ Hardware ของคุณล่ะครับ ไล่ไปทีละตัวกันเลย ต้องแต่พัดลมซีพียู ดูบอร์ดว่าCบวมรึปล่าว การ์ดจอร้อนไปมั้ย แรมมีปัญหารึปล่าว ลองไล่ๆดูก่อนนะครับ

Comment

มันค้างที่ไหนอ่ะคับ ถ้ามันค้างที่บ้านท่านก็ไม่น่าจะเป็นไร แต่ถ้ามันไปค้างที่อื่นละแย่แน่ๆ

Comment

การ์ดจอ ร้อนครับ ประมาณ 60 c

Comment

Originally posted by ajjuve View Post
              คนในรูปค้างบ้านผมได้ป่าว สวยดี

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                มันค้างที่ไหนอ่ะคับ ถ้ามันค้างที่บ้านท่านก็ไม่น่าจะเป็นไร แต่ถ้ามันไปค้างที่อื่นละแย่แน่ๆ
                คนนี้ตะหากผิดคน

Comment

ของซื้อใหม่ใช่ไหม?

ลองหาวินดดว์แผ่นอื่นๆมาลองดู หรือไม่ก็พวกไดร์เวอร์อุปกรณ์อ่ะ เปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่นๆจากเน็ต ที่ไม่ใช่จากแผ่น
                  และก็เวลามันค้าง มักจะค้างเวลาทำอะไรครับ เช่น เล่นเกมส์ เล่นเน็ต

Comment

ดูการระบายความร้อน

ดูการ์ดจอ

ดูแรม

ลองอัพเดทไดรเวอร์

สแกนไวรัส สปายแวร์

ครับ

Comment

Originally posted by ajjuve View Post
                      ทะไมร้อนจังเนี่ย รึรุ่นนี้มันร้อนยังงี้เหลอ
                      งั้นลองหาการ์ดจอตัวอื่นมาลองก่อน จะได้สรุปกันไป

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                        ของซื้อใหม่ใช่ไหม?

ลองหาวินดดว์แผ่นอื่นๆมาลองดู หรือไม่ก็พวกไดร์เวอร์อุปกรณ์อ่ะ เปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่นๆจากเน็ต ที่ไม่ใช่จากแผ่น
                        และก็เวลามันค้าง มักจะค้างเวลาทำอะไรครับ เช่น เล่นเกมส์ เล่นเน็ต
                        วินโดว์ผมลองมา 3 แผ่นแระครับ ส่วนไดรเวอร์ จะลองดูถ้ามันค้างมันค้างอีก ตอนนี้ผมลองใช้แรมทีละตัว อย่างที่ท่าน Drunk แนะนำ

Comment

Working...
                        X