Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจเกี่ยวกับ Splitter คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจเกี่ยวกับ Splitter คับ

คือผมใช้เนต 1m ใช้ Splitter ตัวเก่า เทสสปีดได้ 1mกว่า แต่พอ ใช้ Splitterตัวใหม่ กลับเทสได้ 700k อะคับ(พอกลับมาใช้ตัวเก่าก็ได้1mกว่าเหมือนเดิม) ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับ Splitter มั้ย

ปกติตัว Splitter จะไม่ค่อยมีผลกับความเร็วเท่าไร เพราะเป็นแค่วงจรกรองสัญญาณเฉย ๆ

แต่อาจเป็นไปได้ที่ Splitter ไม่มีคุณภาพ ทำให้ความเร็วลดลง

Comment

1M เหลือ 700K น่าจะเกี่ยวกับ Splitter ตัวเก่ามีปัญหาครับ

*ดีกว่า 56K ผมเหลือ 30K --" เซ็งงงงงงงง กว่าท่านอีก

Comment

-*-

Comment

Splitter มันมีแบบมียี่ห้อมั่งมั้ยอาคับ

Comment

ใช้ตัวเก่าสิครับสิ้นเรื่อง ยี่ห้อไม่มีผลหรอกครับ ภายในเหมือนกัน อยู่ที่ว่าคุณภาพเป็นไง เดี๋ยวนี้ห่วยแตกหมด
            แต่ท่านได้ไง 1024 kbps

Comment

อันนี้ของตัวเก่าคับ

Comment

นี่ตัวใหม่คับ

Comment

Working...
                X