Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard asrock alive เอามาประกอบคอมแล้วเปิดเครื่องครั้งแรก ต้องเชต jumper อะไรมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard asrock alive เอามาประกอบคอมแล้วเปิดเครื่องครั้งแรก ต้องเชต jumper อะไรมั้ย

mainboard asrock alive เอามาประกอบคอมแล้วเปิดเครื่องครั้งแรก ต้องเชต jumper อะไรมั้ย

ผมประกอบเสร็จเปิดเครื่องแล้วไม่ติด มีแต่ไฟหน้าเคส ต้องรีเซต ไบออสมั้ย

แล้ว PS2_USB_PW1_jumper มันไว้ทำอะไรครับ

ช่วยลบด้วยครับโพสผิดหมวด

Comment

ไม่เห็นต้องเซตจั๊มเปอร์อะไรเลยนิครับ

Comment

เปนเหมือนกันคับ เปิดทิ้งไว้ยังไงอ่ะคับ อยู่ๆมันก็ติด แหะๆใช้ได้ปกติเลย

Comment

Working...
        X