Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม agp ระดับล่างหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม agp ระดับล่างหน่อยคับ

ระหว่าง fx5500 256 mb กับ gf 6200 256 mb มันต่างกันมากป่าวคือจะเอามาใส่เครื่องเก่าให้พอเล่นเกมส์ได้พอดีซื้อ ati 9550 มาแล้วมันใส่กับบอร์ด p4v8x-xไม่ได้ ใคเคยใช้บอร์ดนี้ใส่การ์ดจอตัวไหนดีคับเอาที่ support นะคับ

ขอถามอีกข้อนะคับบอร์ดตัวนี้มันใส่การ์ดไรได้แรงสุดอะคับแบบsupportนะสำหรับคนเคยใช้ช่วยบอกที
    Last edited by icezade; 25 Jun 2007, 05:18:05.

Comment

http://www.motherboard.cz/mb/asus/P4V8X-X.htm

อันนี้หรือเปล่า

Comment

ใช่แล้ว

Comment

9550 agp เหรอครับ ใส่ไม่ได้หรือ

ลองหามือสอง gf6600 ขึ้นไปดูครับ เห็นขายกัน พันกว่าๆ ขึ้นไปครับ
          Last edited by 1two3; 25 Jun 2007, 05:30:26.

Comment

กลัวมันจะใส่กับbordไม่ได้อะคับมันเรื่องมากใครเคยใช้bordตัวนี้ใช้อะไรดีคับ

Comment

board ตัวนี้ผมเคยมีแต่ ช่อง ide มันเจ๊ง ได้ไงผมก้อไม่รู้ เลยได้แต่วางไว้โก้ ๆ เพราะไม่รู้จะซ่อมยังไง

Comment

เป็น AGP ใช้ได้หมดและ ทั้ง 2X 4X 8X

Comment

ผมทราบครับว่าใส่ 4x 8x อะไรก็ได้แต่อยากถามคนเคยใช้นิดนึงว่าควรจะใส่การ์ดอะไรเพราะตัวบอร์ดมันค่อนค่างเรื่องมาก

Comment

6200 เเรงกว่า 5500 พอสมควรเลยครับ เทส 3dmark03 6200 ก็จะเเรงกว่า 5500 ประมาณเท่าตัวครับ

Comment

หาข้อมูลของเมนบอร์ดตัวนี้ยากมากครับ ว่ามัน Support การ์ดจอตัวไหนบ้าง แม้แต่ผู้ผลิตเองก็ไม่ยอมทดสอบ หรือบอก เหมือนของ AsRock งานนี้คงต้องลุ้นอย่างเดียวครับ

Comment

ทำไมของผมใส่ได้ล่ะบอร์ดรุ่นเดียวกันเลย ผมใช้ spark 9550 อยู่ แนะนำลองไม่ต้องลงไดร์วเวอร์นะ ใช้ของวินโดว์เลย ลื่นปื๊ด

Comment

MB ตัวนั้น เปงของเก่าผมคับ ยกให้แม่ปายแร้วเอาไปพิมงาน = =" ใส่ 9550 เหมือนกาน

Comment

กลุ้มคับไม่รู้จะใส่ไรดีกลัวซื้อมาเสียตังฟรีอีกอยากซื้อ6200แต่กลัวใส่ไม่ได้เลยต้องมาโพสถาม

Comment

Originally posted by icezade View Post
                              กลุ้มคับไม่รู้จะใส่ไรดีกลัวซื้อมาเสียตังฟรีอีกอยากซื้อ6200แต่กลัวใส่ไม่ได้เลยต้องมาโพสถาม
                              ยกไปลองที่ีร้านเลยครับ ชัวร์สุด

Comment

Working...
                              X