Announcement

Collapse
No announcement yet.

*-*จัดระเบียบเคสไงดีช่วยหน่อย*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *-*จัดระเบียบเคสไงดีช่วยหน่อย*-*

มีรูป รู้สึกเวลาปิดเคสแล้วมันร้อนมาก ตัวซิ้ง ultra 120 ตัวนี้ ใส่ตามแนวอื่นไม่ได้เพราะติดเคสเวลาเปิด เคสนี้เปิดจากด้านหลัง เวลาเปิดซิ้งมันจะติด แล้วก็ปัญหาใหญ่คือติดพัดลมดูดอากาศอีกตัวไม่ได้ เพราะติดซิ้ง หรือจะเอาพัดลมไว้ด้านนอกดี ่ช่วยจัดทางเดินลมให้หน่อยครับ เอาแนวไหนดี
    Last edited by jraboy; 25 Jun 2007, 12:35:31.

เคส เล็กไปมั้งครับท่าน มันอึดอัด นะ แถมความร้อนไม่ระบายด้วย
    แก้ง่ายๆ ครับ เปลี่ยนเคสใหม่เอาใหญ่ๆๆๆๆ ไปเลย 555+

Comment

ติดพัดลมไม่ได้ติด ซิ้ง ติดด้านนอกดีไมเนี้ย
      Last edited by jraboy; 25 Jun 2007, 12:41:30.

Comment

เจ้าของเดิมบอกเคส ของครบ เชื่อใจ ดันขาด ตัวล็อก hdd กับเคส เวรจริง ๆ โทรไปบอกว่าจะหาให้
        เป็นไปได้เหรอ ซื้อมาบอกไม่เคยเห็น เวรจริง ๆ แถม ตอนแรกไฟหน้าเคสติด ตอนนี้ไม่ติดแล้วไม่รู้เพราะอะไร แต่เคสหนักโคตร ๆ

Comment

555+ ที่ยึด HDD อย่างเทพเลยครับ

ลองถ่ายมุมข้างตรงๆ ด้านข้างมาให้ดูหน่อยครับ เดี๋ยวจะช่วยวิเคราะห์ให้ว่าทำไงต่อ นะ

Comment

ได้ครับท่าน
            แต่กล้องไม่ค่อยชัดใช้ กล้องเวปแคม
            Last edited by jraboy; 25 Jun 2007, 12:53:52.

Comment

คงต้องยอมเปิดฝาข้างทิ้งไว้ล่ะมั้งคับ

Comment

555 มองไม่เห็นอุปกรณ์ ภายในเลย ครับ (ฝาเคสบัง)
                แต่สายไฟเยอะ จัด

Comment

กล้องมันไม่ชัด ครับ พอดีกล้องไม่อยู่ แปลกใจตรง hd ร้อนเกือบ 50 ปกติใส่เคสตัวเดิมยึดน๊อต ไม่เคยถึง 44 งงมาก หรือเพราะเราไม่ได้ใช้ยึดกับซิ้งด้วยน็อตหรือโลหะ ความร้อยเลยไม่กระจายไปที่ตัวเคส

Comment

เคสผมก็เล็ก เน้นเอียดเลย
                    Last edited by kidnapped1; 25 Jun 2007, 13:06:56.

Comment

เล็กเหมือนกันคับ

Comment

จนปัญญาจริง ๆ เคส สวย แต่หนัก ทำไมไฟหน้าเคส ไม่ติดงะ เคยติด แต่ตอนนี้ไม่ติดแล้ว ทำไงดีหน่อ

Comment

เคสรุ่นนี้อุปกรณ์ติด hdd และน้อต อยู่ใต้ที่ติดตั้ง hdd ครับ
                          จะเป็นกล่องเล็กๆ ติดอยู่กับพื้นครับ ดึงออกมาได้เลยครับ

Comment

Originally posted by jraboy View Post
                            จนปัญญาจริง ๆ เคส สวย แต่หนัก ทำไมไฟหน้าเคส ไม่ติดงะ เคยติด แต่ตอนนี้ไม่ติดแล้ว ทำไงดีหน่อ
                            มีสองอย่างครับ คือหลอด LED ขาด กะสายหลุด ถ้าขาดหาเปลี่ยนใหม่ได้ตัวไม่กี่บาท

ส่วนที่จะให้ช่วยจัดระเบียบ หมดปัญญาครับ
                            คงต้องใช้คำว่า ใช้เคสเล็ก เคสสวย ต้องอดทน ล่ะครับงานนี้

Comment

เอามาวางไว้นอกเคสให้หมดเลยคับ ในเคสจะได้ไม่รก

Comment

Working...
                              X