Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงประกันของอะไรถึงจะดีล่ะครับ ผมเห็นไม่ดีสักอัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

1. A&L หรือ Hardwarehouse เคยไปเคลม CreativeAudigy4 ( SoundCard+Remote )และ
    wirelessMicrosoftDesktop1000 ( Mouse +Keyboard ) รอประมาณ 20 นาที
    ได้ตัวใหม่จากชั้นที่วางขาย ( หยิบกันเห็นๆ ) มาให้เลยครับ...อ้อ สาขาเชียงใหม่ นาครับ
    ( ประมาณ 15 กย. 49 )
    2. D-Com เคยเคลม LanCard รอ 2 นาที...( ประมาณ ปี กย.2547 )
    3. Scanner เชคเมนบอร์ด อัพไบออสให้ รอ 5 นาที...( ประมาณ ธค. 2547 )
    4. COM7 เคลม 512 MB SDRAM Platinum รอ 7 วัน ไม่มีปัญหาครับ...( ประมาณ พย. 2547 )
    5. Synex เคลม AMD 2500+ รอ 7 วันได้ตัวใหม่ครับผม...( ประมาณ พย.2547 )
    ความคิดเห็นผมนะครับ ผมว่าทุกบริษัทไม่อยากมีปัญหากับลูกค้าหรอกครับ...
    ผมเคยเป็นลูกจ้าง บ.คอมพิวเตอร์มาก่อน...พอรู้ใจเจ้านายบ้างครับ...
    ลูกค้าเยอะ เจ้านายก็ Happy ...
    แล้วแต่ดวงครับ ต่อให้ บ.ที่ชื่อเสียงดีๆ แต่คุณๆก็อาจโดน...ได้ครับ
    ผมแนะนำว่า ตอนไปเครม ให้คุยดีๆครับ ใจเย็นๆ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ค่อยๆถามว่ามีเหตุผลไรที่ไม่เคลมหรือต้องรอ...
    เอาเหตุผลเป็นหลักครับ อย่าใช้อารมณ์...
    พนักงานเขางานเยอะครับ หงุดหงิดกันทั้ง 2 ฝ่ายจะทำให้สิ่งที่ควรจะได้กลับไม่ได้...
    ถือเป็นคำแนะนำที่ผมให้ไว้ละกันครับ...
    ปล. ของที่ผมไปเคลมล้วนอยู่ในข่ายที่เสียโดยไม่ใช่ความผิดของผม(ลูกค้า)และเสียโดยไม่ได้เกิดจากการ
    ที่ผู้ใช้ๆผิดวิธี ( User Errer) หรือ จงใจทำให้เสีย หรือ
    แกล้งให้เสีย เพื่อนำไปเคลมของที่ดีกว่าเดิม เป็นการเสียโดยเกิดจากความบกพร่องของสินค้าเป็นหลัก
    Edit : เพิ่มว่า ข้อ 2. สาขา พันธ์ทิพย์ ข้อ 3.สาขา พันธ์ทิพย์ ข้อ 4. สาขา ตะวันนา ข้อ 5. สาขา พันธ์ทิพย์
    Last edited by being; 17 Oct 2006, 11:56:21.

Comment

เอาละ เรามาเล่าประสบการ กันดีกว่า อันนี้ต้องพูดกันยาวๆพอดีช่วงนี้ว่างมาก
      อันแรกไม่พูดก็ไม่ได้
      Dcom อันนี้เจอมาสดๆร้อนๆ A8R32-MVP-DELUXE + X2 4400+ ไม่ได้ประชดนะ แต่ เท่าที่รู้ บอร์ดรุ่นนี้ ของใหม่ เหลือในสต๊อกเพียบ ถ้าคุณไม่เชื่อผม หลอกถามดีลเลอร์ของ Dcomได้ เลย ว่าถ้าผมจะสั่ง รุ่นนี้ กะDcom คุณเช็ค ว่าDcom มีของไหม ให้ผมหน่อย แล้ว จะรู้ว่ามันดองไว้ เพียบ
      ส่วน X2 4400+ ก่อนไปอย่างกิ๊ง สะท้อนแสงแดดแสบตา กลับ มา อยากจะถาม มันเอาไปผ่านอิรักมาหรือยังไง
      ส่วน A&L อันนี้ ได้ยินจากท่าน PK มันต้องแล้วแต่ดวงเพราะ ถ้า รุ่น TOP A&L จะเอาเข้ามาน้อย ถ้ารุ่น กลางๆ ลงไป ไม่ค่อยจะมีปัญหาซะเท่าไหร่
      ส่วน ซิเน็ค ต้อง เชิญ ท่าน PK มาบ่น
      COM7 เครม มากะตัว X1600PRO ของพลังสี เครมง่ายมาก จัดการ ได้เสร็จในวันเดียว(ในกรณี ที่ไปวันธรรมดา นะ ย้ำ ต้องวันธรรมดาเพราะถ้าติดเสาร์-อาทิตย์ จะยากที่ได้ในวันเดียวเพราะบางตัวไม่ได้ สต๊อกไว้ที่ ร้าน
      ส่วน TK+JEDI ไม่รู้ สิ ผมว่า ถ้าเกิด ผมไปยืนหน้าร้าน เหมือนยืนอยู่ตรงกลางสนามรบ(ร้านอยู่ตรงข้ามกันเลยทีเดียว) ขอพูดรวมๆเลยละกัน
      JEDI คนขายเป็นผู้หญิงพูดจาสุภาพ(หาว่าตูหม้อป่าวหว่า (เล็กน้อย 555) ก็ให้คำแนะนำดี
      การเคลมยังไม่เคย เพราะพวกอุปกรณ์แต่งเคสพวกนี้ เสียยากอยุ่แล้ว (หรือ จะมีใครไปเคลมพวก MX1หรือพัดลมมั่งหว่า)
      ส่วน TK ไม่ได้กะฮานะ แต่ คนขายหน้าร้าน น่ากัวอะ= =" แต่การพูดจารวมทั้งการให้คำแนะ นำ ไม่แพ้ ร้าน ตรงขาม(JEDI) เลยที เดียว สรุป ร้านใดก็ได้ คับ
      ส่วน ทั่ง TK และ JEDI ผมยังไม่เคยเคลมครับ แต่เสาร์นี้ได้เครม แน่ๆ(มีMUSKETEER 2 ของ JEDI กะ MUSKETEER 3 ของ TK ไฟไม่ติดทั้งคู่ เด่วยังไงมาเล่าสู่กันฟังอีกที

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
        แต่เวลาเราหาเงินมา มันเหนื่อยนิ ถ้ามีดวงได้เงินมาง่ายก็ดี

ซื้อของแล้วต้องมานั่งวัดดวงกัน มันไม่ใช่เรื่อง บริษัทควรจะต้องมีความรับผิดชอบ

มั่วแต่ คิดแต่ว่าดวง ก็โดนเอาเปรียบกันต่อไปเถอะ

(หาตังค์เองได้ถึงจะรู้ พวกขอ พ่อ-แม่ อ่ะ ไม่ค่อยรู้ค่าของเงินหรอก)
        มั่วแต่ คิดแต่ว่าดวง ก็โดนเอาเปรียบกันต่อไปเถอะ<<<<<<<<งั้นเชิญท่าน ออกค่าทนายให้ผมด้วยครับผมจะได้ฟ้องซักที

Comment

เคยเจอมาหมดละทั้งดีละไม่ดีของบริษัทนำเข้าพวกนี้ com7 d-com synex maxtor a&l lg sumsung พอกันหมดแหละคับ มีทั้งดีละไม่ดีปนๆกานไป แต่ที่ประทับใจสุดก็maxtor ไปเคลมHDDไม่เคยที่จะต้องให้รอ เพราะไม่ค่อยมีคน^^

Comment

ดีจังผมไม่เคยเครมไรเลยใช้จนหมดประกันถึงพัง

Comment

TK บริการดีมากครับ (ไม่ได้ประชดนะ) คือผมเอา musketeer 3ไปเคลม เค้าก็เอาอันใหม่ ก็เปลี่ยนเอา มาให้เลยแต่ พอtest แล้วไฟ ไม่ติดเค้าก็ถามผมบอก เป็นสีดำได้ไหม (อันที่เคลมทีเงิน) ผมก็บอกได้ เค้าก็ แกะกล่องใหม่ ให้ตรงนั้น เลย
              ลูกค้าต้องการบริการ ที่ดี พูดจาโอเช ไม่ปัด แล้วก็รับผิดชอบของที่เสีย ลูกค้าต้องการเท่านี้เอง

Comment

วันนี้เอาบอร์ดไปเครม A&L ใช้เวลา15นาทีได้ของ

Comment

TK บริการดี คุยดี อันนี้คอนเฟิร์มอีกเสียง

ซื้อ PSU มาใช้ได้ 1 อาทิตย์ เจอฟ้าผ่าพัง (จริงๆเคลมไม่ได้)

เอาไปเคลม บอกเปิดไม่ติด เค้าลองเปิดดูว่ามันไม่ติดจริงไม๊ (ถ้าเปิดติดก็ผีหลอกแน่ๆ)

ไม่ถึง 10 นาที หยิบของใหม่ทันที

Comment

Working...
                  X