Announcement

Collapse
No announcement yet.

windown xp แรม 512 กับ 1 gb ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windown xp แรม 512 กับ 1 gb ต่างกันมากไหมครับ

คือ ตอนนี้มีแรม 512 mb แล้ว
    ใช้พวก windown live m i - tune เปิด ie หลายๆ หน้า ก็ รู้สึกว่าจะหน่วงเหมือนกัน

ลง win xp pro ver2002 นะครับ

อยากจะอัพแรมเพิ่มเป็น 1 gb คิดว่า จะ คุ้มค่าไหมครับ

หรือว่า win xp ใช้แรม แค่ 512 ก้เพียงพอแล้ว

ปล.เล่นเกมออนไลน์บ้างนิดหน่อยนะ

ต่างกันมากๆเลยล่ะขอรับ เร็วขึ้น 20-30% ได้ อันนี้จากประสบการณ์ล้วนๆ
    แต่ถ้าคิดจะเล่นเกม 3D หนักๆ แนะนำ ram ซัก 2GB ท่าจะดีนะขอรับ อันนี้ก็จากประสบการณ์เช่นกัน ^^

Comment

ต่างมากครับ แล้วจะไม่เสียดายเงินเลยจริงๆ แล้วถ้าเงินถึง 2GB ไปเลยคราวนี้หายห่วง สบายทั้งเกม ทั้งงาน ทั้งตัดต่อ

Comment

แนะนำ 2Ghz คับ แรมถูก อิอิ

Comment

512 ไป 1 g เปิดปิดใช้งานแตกต่าง จนรุ้สึกได้อะ ดีขึ้นเยอะ

1 g - 2 g ใช้งานธรรมดาไม่ต่างเท่าไร นอกจากเปิดพวกโปรแกรมใหญ่ ถึงเห็น

แต่เราก็ 2 g เหมือนกัน แรมมันถูก อิอิ ด้วยคน

Comment

Originally posted by ekhoho View Post
            512 ไป 1 g เปิดปิดใช้งานแตกต่าง จนรุ้สึกได้อะ ดีขึ้นเยอะ

1 g - 2 g ใช้งานธรรมดาไม่ต่างเท่าไร นอกจากเปิดพวกโปรแกรมใหญ่ ถึงเห็น

แต่เราก็ 2 g เหมือนกัน แรมมันถูก อิอิ ด้วยคน
            ตามนี้เลยครับ อิอิ

Comment

ใช้งานธรรมดา ไม่เกิน 1 กิ๊ก ให้ใช้ 1.5 ก็ได้คับ แต่ถ้าเน้นองหนักๆก็ 2 กิ๊กอ่ะ แต่ 1.5 ก็กำลังดีหล่ะ ทำเปน dual channel เร็วขึ้น 3-5 % แทบไม่รู้สึก

Comment

ต่างกันคร้าบบบบบบบบบบบ

Comment

ต่างมากครับ แบบว่ารู้สึกได้เลย

Comment

ต่างกันมากคับ

ถ้าเล่นเกม ก้อจะมากถึงมากที่สุด

Comment

เพิ่มไปเลยครับ

Comment

512 กับ 1 GB
                        ต่างกันมากมั้ย
                        ต่างอยู่ 512 MB จ้า อิๆๆๆๆ
                        ล้อเล่น

Comment

Working...
                        X