Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่งับขอถามM2N-Eหน่อยงับ.............

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่งับขอถามM2N-Eหน่อยงับ.............

พี่งับขอถามM2N-Eหหน่อยงับ ผมมีฮาส์ดิส40กิกIDEมันจะใส่กับบอร์ดM2N-E ได้ป่าวงับ
    เผื่อจะได้มะต้องซื้ออะงับ

ต่อได้งับ มังมีช่อง IDE อยู่ 1 ช่องสายแพรต่อพ่วงกะ cd-rom เอา

- -

Comment

แล้วความเร็วในการอ่านฮาดดิสมันจะช้าลงป่าวงับ

Comment

ความเร็วในการโอนถ่ายข้อมูลของ hdd ide อยู่ที่ 100MB/s

ส่วนความเร็วในการอ่านจะลดลงมั้ยผมก้อไม่มีอะไรไปวัดอ่ะคับ

มีแต่ความรู้สึกรึอุปทานไปเองว่ามังช้า

Comment

ช้าลงคับมันจะดึงกันฮาร์ดดิส IDE วิ่งที่ 133 ส่วน CD วิ่งที่ 100 คับมันจะหน่วงหน่อยแต่ก็ใช้ได้ปกติคับ

Comment

ใช้ SATA Adapter ได้มั้ยครับ?

เสียบที่HDD แปลงกลายเป็นสาย SATA เลย

Comment

งงอะงับแปลงไงหรองับ
              แล้วถ้าเสียบช่องIDEต้องเสียบcdหรือhddก่อนงับ
              Last edited by PAO_ZA; 26 Jun 2007, 23:39:10.

Comment

แยกสายเลยก็ได้ครับ สาย CD-Drive เส้นหนึ่ง สาย HDD เส้นหนึ่ง ผมแยกกันเลย จะได้ไม่ไปดึงความเร็วกัน

Comment

มันมีช่องเสียบอีนเดียวนะงับ

Comment

เซ็ตจัมเปอร์ให้ HDD เป็น Master และไดร์ฟ CD/DVD เป็น Slave ครับ จะได้ไม่หน่วง เท่าที่สังเกต ถ้าให้ไดร์ฟ CD/DVD เป็น Master ตอนบูตเครื่อง จะช้าครับ

Comment

คุงงับจาได้ยังมะต้องซื้อฮาดดิสใช้40กิกไปก่อน

Comment

แล้วความเร็วที่ได้จาก sata2 กับ ide ที่มาต่อนี่มันเร็วต่างกันชัดไหม ใครรู้ละลองแล้ว มาตอบหน่อยสิครับ

Comment

Working...
                        X