Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีการ Ghost SATA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีการ Ghost SATA

พอดีกำลังอยากลอง Ghost HDD SATA ใครทราบวิธีหรือต้องใช้ Software อะไรช่วยบอกด้วยนะครับ

เคยใช้อะไรก็ใช้อย่างนั้น การใช้งานไม่ต่างจากIDE

Comment

ผมเคยใช้ Norton Ghost 2003 กับ SATS 2 ประมาณ3ครั้งแล้ว

แต่..ไม่เคยสำเร็จ แถมกลับเข้าวินโดส์ไม่ได้อีก ต้องลงใหม่อย่างเดียว

เซ็งโค-ตร..ขอบอก...

อยากรู้เทคนิคเหมือนกัน..

ดันไป...

Comment

Originally posted by jong11 View Post
        ผมเคยใช้ Norton Ghost 2003 กับ SATS 2 ประมาณ3ครั้งแล้ว

แต่..ไม่เคยสำเร็จ แถมกลับเข้าวินโดส์ไม่ได้อีก ต้องลงใหม่อย่างเดียว

เซ็งโค-ตร..ขอบอก...

อยากรู้เทคนิคเหมือนกัน..

ดันไป...
        โกสมายังไงครับ.. เดิมIDE โกสมาลง SATA อย่างนั้นหรือเปล่าครับ..

Comment

ผมก็ยังทำไม่ได้ครับ GHOST จาก SATA ไป SATA นี่แหละครับ เห็นเขาบอกว่าต้องแก้ไข CMOSกับ BIOS
          ก่อน แต่ไม่แน่ใจว่าแก้ตรงไหน ท่านใดทำได้ให้คำแนะนำด้วยครับ ใช้ Norton 2003

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
            โกสมายังไงครับ.. เดิมIDE โกสมาลง SATA อย่างนั้นหรือเปล่าครับ..
            HDD.ผมเป็นSATAอยู่แล้ว ลงวินโดส์แล้วจะGhost Backup ไว้นะครับ

Comment

ช่วยตอบให้ครับ

การghost hdd sata ให้ใช้ghost11.0.1 แล้วรันghost ในdos ใช้เหมือนghostทั่วๆไปครับ
              แต่ถ้ายังไม่ได้อีก เมล์มาถามผมอีกที แล้วผมจะช่วยตอบ
              [email]lheejung@hotmail.com

Comment

Let's try the Acronis True Image to back up and recover your PC/laptop
                This link shows how to use it.
                http://www.justusers.net/articles/os.../trueimage.htm

Comment

ใช้ Norton Ghost 12 คุณอาจใช้โปรแกรมนี้โกส หรือใช้แผ่นบู๊ตโกส12 ในการก๊อปอิมเมจ ลงไปใน Patition อื่นก่อน จากนั้นก็โกสกลับไปได้ตามปกติครับ

หรือไม่ถ้า Bios ให้ Disable sata ก็ลอง dis ก่อนแล้วค่อยโกส(เคยใช้วิธีนี้บนโน็ตบุ๊คหน่ะ)
                  Last edited by Rock Kaka; 13 Feb 2008, 14:54:05.

Comment

ใช้ แผ่น Hiden Boot เวอร์ชั่นไหนก็ได้ครับ มีตัวโกสอยู่อะ วิธีก็เหมือนโกสทั่วไปอ่ะ แล้วแต่ว่าเราจะโกสยังไง
                    http://www.live-share.com/files/2787...n.COM.rar.html

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับ ดันๆๆ

Comment

เป้นเหมอืนกันครับ ปกติ ghost ประจำ แต่พอดี เ้ซืท้อ เครือ่งใหม่มาลง server 2003 harddisk sata มัน ghost ไม่ได้ด้วย hirenboot เลย หาวิธี ว่ามานเกิดจาก harrdisk sata หรือ เกิด จาก server 2003 อ่ะครับ

Comment

บางเมนบอร์ดทำยังไงก็ไม่ได้ แต่รุ่นใหม่ๆส่วนมากได้หมด

Comment

Working...
                          X