Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้เรื่องจอ LCD19"LG(194WT)Wide บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้เรื่องจอ LCD19"LG(194WT)Wide บ้างครับ

ผมซื้อจอ LCD19"LG(194WT)Wide มานะครับแล้วเอามาเล่นเกมส์ภาพมันมีเส้นวิ่งจากด้านบนไปด้านล่างนะครับ ลองปรับความถี่หน้าจอเป็น 70 hertz แต่เวลาเล่นเกมส์มันจะเห็นภาพที่จอ เบลอๆนะครับ พอปรับที่ 60 hertz ภาพก็เป็นเส้นวิ่งจากด้านบนไปด้านล่างอีกครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้จอ 17นิ้วนะครับเป็นจอ lcd เหมือนกันไม่เคยเป็นแบบนี้เลยครับปรับค่าเหมือนกันทุกอย่าง จอLCD19"LG(194WT มันมีให้ปรับแค่ 2 ค่านี้ละครับ [COLOR="Red"]ผมจะทำยังไงดีครับ ทั้งที่ก่อนซื้อเค้าบอกว่าเหมาะกับการดูหนังและเล่นกมส์ครับ ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

ของผมก็ใช้ตัวนั้นอยู่ครับ ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ ปรับภาพ 1440*900 นะครับ ไม่ทราบว่าคุณปรับเท่าไร และมันบังคับให้ที่ 60 h เท่านั้นครับ ไม่งั้นผมแนะนำให้เข้าศูนย์ดูครับว่าเป็นปัญหาที่จอหรือเปล่า เพราะของผมไม่เป็นครับใช้งานได้ปรกติอ่านะ

Comment

ปรับไปตาม native resolution ถ้ามีปัญหาลงเช็คที่ drivers ทั้งการ์ดจอและตัวจอ
      ถ้าแก้ไม่ได้ ก็ส่งช่างเลยขอรับ

Comment

Working...
      X