Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window Vista ปัจจุบันเสถียรแล้วหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window Vista ปัจจุบันเสถียรแล้วหรือยังครับ

ไม่ทราบ Window Vista ultimate มี driver พร้อมใช้งานครบถ้วนมั๊ยครับ ผมสนใจจะทดลองใช้งาน ครับ แล้ว เล่น World of warcarft ได้หรือเปล่าครับ

CPU : P4 630
    RAM : 667*2 1 G
    Hdd : Raid 0
    VGA : PCI-E 7600 GS
    เครื่องนี้ พอไหวมั๊ยครับ

Windows Vista ulitmate ที่ pantip ที่รู้ๆกันนะครับ ใช้งานโดยไม่มีปัญหาเมื่อเทียบกับของ Microsoft ได้หรือเปล่าครับ

Comment

สำหรับผมก็ดีนะ แต่ไม่ชอบตรง Font ภาษาไทยใน IE7 อ่ะครับ มันไม่คมเหมือน IE6 อ่ะ ก็เลยลง 2 OS ใช้ XP เป็นหลัก

Comment

อย่าเพิ่งไปเล่นเลยพี่น้อง เน้นว่าสวยงามกว่า แต่รวมๆแล้ว ประสิทธิภาพเทียบXPไม่ได้เลย....

Comment

ครับผม

Comment

ส่วนตัวผมชอบนะ directx 10 รู้สึกเล่นเกมลื่นขึ้น ถ้าใครแรม 2 G ก็ไปลองเล่นดูแล้วจะเพลิน แต่ถ้า 1 G ก็เงียบก่อน start windows ก็หายไป 500 ถึง 600 M แล้ว

Comment

หุหุ Ram ที่หายไปก็เพราะว่า Super-fetch นะครับ ทำให้โหลดโปรแกรมที่ใช้บ่อยๆเร็วขึ้น ถ้าสมมุติว่าเล่นเกมแล้วจะใช้ramทั้ง 1GB, Vista จะ free up ใ้ห้ครับ ดังนั้นข้อดีคือเวลาที่เราไม่ใช้ Ram มันจะfetch ไฟล์ให้เราครับ

ดูที่นี่คับ Vista vs XP Performance(ของผมเอง )
              Click me

Drivers ใน Window Vista สำหรับ GPU ยังถือว่าอ่อนอยู่นะคับ เล่นเกมในXPนีี่่กว่าคับ IE7 อย่าไปใช้เลยครับช้ากับห่วย.... ใช้ Firefox ดีกว่าคับ เทพตลอดการ

Comment

Driver สำหรับ DSP ก็ยัง อ่อน กาก อยู่เช่นกัน

Comment

Working...
                X