Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องซิลิโคน MX-1 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องซิลิโคน MX-1 ครับ

พอดีวันน้ไปซ์อมาอะครับแล้วคนขายบอกวิธีใช้มาว่า ให้บีบลงไปเท่าหัวไม้ขีดตรงCPUแล้วไม่ต้องเกลี่ยมันเลย

ไม่ชัวร์เลยอยากถามว่ามันต้องเกลี่ยมั้ยเพราะปรกติทำแบบนั้นอะครับ

สำหรับ MX-1 ไม่ต้องเกลี่ยก็ได้ครับ เดี๋ยวมันละลายเข้าที่ไปเอง แตะเอาไว้กลาง CPU ก็พอ

Comment

คนขายบอกวิธีใช้มาว่า ให้บีบลงไปเท่าหัวไม้ขีดตรงCPUแล้วไม่ต้องเกลี่ยมันเลย
      ตามนั้นครับ (ของแรง)

Comment

MX-1 ของอะไรครับ

Comment

ระหว่าง MX-1 กับ Arcticsilver 5 อันไหนดีกว่ากันครับ

Comment

MX-1 ของอะไรครับ
            MX-1 ของ arctic cooling ครับ

ระหว่าง MX-1 กับ Arcticsilver 5 อันไหนดีกว่ากันครับ
            ผมว่า MX-1 ดีกว่าครับ เพราะดูจากข้อมูลของการถ่ายเทความร้อน (จำไม่ได้เรียกว่าอะไร thermal อะไรซักอย่าง ที่เป็น W/m2 มั้ง) ของ MX-1 มันมีมากกว่าครับ

Comment

เวลาเราจะเช็ดซิลิโคนออกเนี่ยเราจะใช้อะไรเช็ดครับถึงจะดีที่สุด

ใช้ทิชชูได้มั้ยครับ

Comment

ผมก็ใช้ทิชชู่ครับ (ผมใช้ MX-1 นะ) ก็ถูออกครับ ถ้ามันเหนียวก็เอาเล็กขูดเบาๆก็ออกครับ (ใช้ทิชชู่ด้วยนะ ไม่ได้ขูดกะเล็บเปล่าๆ)

Comment

เคยอ่านเจอว่า เอากระดาษปาดมานออกคับละเอามาใช้ต่อได้ด้วย

Comment

Working...
                  X