Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสผมแบบนี้ครับลดเสียงยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อตัวปรับรอบใส่สิครับเผื่อช่วยได้นะ

Comment

คอมบ้านผมอยู่ชั้นบน
      เวลาเปิดไว้นี่ อยู่ข้างล่างยังไ้ด้ยินเสียงพัดลม(สงสัยเพราะบ้านเงียบด้วยมั้ง -___-")

ตามปกติพัดลมติดเคสเค้าจาไม่ค่อยให้รอบสูงๆ มาหรอกครับ
      เสียงน่าจะมาจากเจ้าสองตัวที่เหลือมากกว่า

Comment

ไปซื้อพัดลม เงียบๆมาใส่แทนสิครับ ของผมก็โคดดังบ้าครั้งผมปรับ พัดลมของ 8800GTS ไป 75% อะคับ ดังมาก หุหุ แต่ผมก็เปิดเพลงตลอดเลยไม่ค่อยสนเรื่องเสียง

Comment

ผมก็ใช้อยู่ C5 ไม่เห็นจะดังเลย ลองหาน๊อตยางมาลองดูใส่ก่อน

Comment

น๊อตยางหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

Comment

พัดลมที่ติดเคส C5 มาผมว่าเงียบมากเลยนะเพราะรอบต่ำ มากจนเครื่องร้อนเยย น่าจะเป็นพัดลมที่ power มากกว่านะ

Comment

ไปหามาแล้วครับว่าเสียงมาจากไไหน มาจากพัดลมvga ครับgalaxy8600gt
                ดังใช้ได้เลย ขนาดยังไม่ได้เล่นเกม ส่วนพัดลมpsuเบามากๆเลยครับแทบไม่มีเสียง
                สงสัยผมคงแก้ไม่ได้แล้วล่ะครับT_T เพราะท่าทางตัวsinkกับพัดลมvgaจะแพงซะด้วย

Comment

AC7PRO มันก็ดังน่า เพราะ พัดลม มันเล็กแล้ว รอบ จัดด้วย

Comment

เสียงของac 7pro กับ Thermaltake420 ในเครื่องผมเรียกว่าแทบไร้เสียงอ่ะครับ คงเป็นเพราะการdesignใบพัดกับลูกปืนน่ะครับ ผลการทดสอบผมก็ดูจากในเวปนี้แหละครับ รอบตํ่าด้วย

Comment

ลองใช้ riva ปรับรอบพัดลมการ์ดจอดูครับ แต่จะร้อนขึ้นถ้ารอบน้อยลง คราวนี้เงียบแน่ -*-

Comment

ตอนนี้เงียบแล้วหลังจากถอดพัดลมตัวหน้า และซื้อzalmanvf9มาติด(ได้ทั้งดังและไร้เสียง)
                        ปล.นึกว่าพัดลมหน้าของ cm5 ดัง ไปซื้อ silentcat8cm.มา ดังขึ้นไปอีก - . -
                        เสียค่าโง่เลย มันมีพัดลม8cm.ที่เงียบกว่านี้ไหมอ่ะครับ

Comment

Working...
                        X