Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire AS 5920G-102G16

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire AS 5920G-102G16

Intel ® Centrino ® Duo Processor Technology
    -Intel ® Core™ 2 Duo Processor T7100
    (1.8GHz, 2MB L2 cache, 800MHz FSB)
    -Mobile Intel ® PM965 Express chipset
    -Integrated Intel ® Pro/Wireless 3945BG
    Windows Vista™ Home Premium
    Integrated Bluetooth™ 2.0+EDR
    2048MB DDR2-667 (Max 4GB)
    160GB(5400rpm), Weight 3.0kg.
    DVD-Super Multi double layer drive, 5-in-1 card reader
    56K Fax/Modem, 10/100/1000Mbps LAN
    15.4" WXGA Acer CrystalBrite TFT LCD(1280x800 pixel) / S-Video Out
    NVIDIA GeForce 8600M GT with up to 1024MB TurboCache™
    Dolby ® Home Theater audio
    Acer Crystal Eye webcam

ตัวนี้เป็นไงบ้างคราฟ เห็นหลายคนบ่นว่าของ Acer ไม่ดี ใครที่ใช้ตัวนี้อยู่ช่วยบอกทีคราฟมันมีปัญหาอะไรหรือป่าว ความร้อนเป็นไงบ้าง เห็นเปลี่ยนบอร์ดี้ใหม่ การระบายความร้อนดีขึ้นรึป่าว ผมใช้ทำงานกราฟฟิก 3dmax maya photoshop cs ช่วนแนะนำทีคราฟ

กำ ไม่มีใครตอบเลยเหอๆ ช่วยหน่อยคราฟจะซื้อแล้วแต่ยังกล้าๆกลัวๆ

Comment

ผมก็ใช้ acer 5593 อยู่ยอมรับว่าร้อนจิง แต่ผมไม่รู้ว่าตัวใหม่มันจะร้อนไหมแต่ดูแล้วขนาดมันใหญ่ขึ้น ระบบระบายความร้อนมันน่าจะดีขึ้น แล้วที่มันหนักขึ้นไม่รู้หนัก ลำโพง ระบบเสียง dolby ป่าว ต้องลองไปดูของจริงครับ เสียเงินหมื่น ต้องลองไปดูของจริงก่อน แล้วค่ยตัดสินใจ

Comment

Acer ตัวนี้เป็น Body ใหม่แล้วคับบบ

เรื่องเทียบกับตัวเก่านั้นดีกว่าแน่นอนครับ แต่ว่ามากมั้ยเนี่ยไม่ทราบครับ....

มันมากับ ram 2gb ใช้งานพวกนั้นน่าจะพอเพียงแล้วครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ แรงใช้ได้เลย แต่ร้อนมากมาย อิอิ ต้องเอาพัดลมจ่อครับ แต่ก็ยังไม่เคยแฮ้งนะ

ตอนนี้อยากได้วิธีลงกาดจอ 8600gt ของ vista ใครรู้ช่วยสอนหน่อยนะคร้บ หรือว่าแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

เกี่ยวกับ 5920g ก็ comment ไว้นะ.......

Comment

ตอนนี้ใช้ไดเวอร์ 169.12 อยู่ครับแรงใช้ได้เลยกับ 8600 gt

Comment

บอดี้ใหม่หายห่วง เชื่อเหอะ

Comment

ตามความคิดเรา body ของ 5920g เนี่ยมันรูปร่างสวยกว่า 45xx หรือ 47xx อีกนะ (ด้านข้างจะมีนูน ๆ ขึ้นมา)
                แต่พอดีเราเข้าไปในอีกบอร์ดนึงเขาบอกว่า acer รุ่น gem stone มันออกแบบ body ได้ปัญญาอ่อน บอดี้เป็นพลาสติกแล้วจะทำไม อย่างน้อยก็ไม่โดนช็อตล่ะ

ก็เลยจัดการว่าซะเลย เกลียดนักพวกนี้ชอบวิจารย์ข้ามห้องกัน พวกที่มันไม่ชอบ acer ดันเ_ือกเข้าไปในบอร์ด acer แล้วไปแนะนำให้ซื้อยี่ห้ออื่น จ้องแต่จะจับผิด

แต่รับประกันได้ว่า acer พัฒนาแล้วนะ ยังมีพวกหัวโบราณยังยึดติดกับอย่างเก่า โลกมันก็พัฒนาขึ้นทุกวัน ทำไม acer จะพัฒนาบ้างไม่ได้

ขอโทษที่มาระบายในกระทู้นี้นะ - -"

รุ่นที่บอกน่ะ แตกต่างจากรุ่น 5920g-302g16 แค่ความเร็วของ cpu นิดหน่อยเอง ถ้าไม่ใช้งานหนักหนาก็เอาอันนี้ได้ประหยัดตังลงอีก
                Last edited by sandy207; 5 Dec 2007, 20:17:40.

Comment

ไม่แน่ใจนะว่ารุ่นนี้มันยังมีขายอยู่รึป่าวอ่ะ เพราะตอนผมซื้อเค้าบอกว่าไม่มี

Comment

G16 เหมือนจะหมดไปจากตลาดแล้วมั้งครับ แต่ถ้าเดินหาหน่อยอาจเจออยู่(มั้ง)นะ
                    สำหรับุรุ่นนี้ work ครับ ซื้อมาราวกลางเดือนที่แล้ว แต่ละวันเปิดไม่ต่ำกว่า 15 Hr แถม 3 วันที่ผ่านมายังไม่ได้ปิดเลย ก็ไม่เห็นงอแงอะไร
                    เรื่องความร้อนถ้าหาแท่นยกขึ้นหน่อยให้มี air flow ด้านล่างหน่อยก็ช่วยลดอุณหภูมิลง 5-7 องศาได้ เล่นเกมส์ temp จะอยู่ราว 80 องศาไม่เกิน 83 .. วางมือจะร้อนด้านมือซ้าย ส่วนด้านมือขวาจะเย็น แต่ความร้อนไม่เป็นอุปสรรคต่อความเสถียรของเครื่อง ไม่ค้าง ไม่รี ไม่ฟ้า
                    Gemstone (series 5920)ของเค้าดีจริงครับ

Comment

รุ่นนี้ไม่น่าจะมีขายแล้วนะครับ แต่เดิดดูดี ๆ อาจจเจอครับ อีกอย่างบอดีใหม่ Gemstone นี่หายห่วงครับ ดีกว่าเดิมมากเลย เครื่องรุ่นนี้การ์ดจอแรงด้วยครับ

Comment

Working...
                      X