Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด Asrock Alive เสียงไม่ดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด Asrock Alive เสียงไม่ดัง

ผมลง Driver Audio ไม่ได้อะครับ เอา การ์ดเสียงแบบ PCI มาเสียบก็ไม่เจอ

น่าเอาบอร์ดไปเคลมนะท่าน

Comment

ลงไดรเวอร์การ์ดซาวว์ pci ยังคับ ลองลงก่อน ถ้าลงแล้วแต่เสียงยังไม่ออก แสดงว่าเปงที่ซอฟแวว์ หาวินโดว์ตัวอื่นลง แต่ถ้าลงไดรเว่อร์การ์ดเสียงแล้วเสียงออก แสดงว่าการ์ดเสียงออนบอร์ดหรือไดรเว่อร์การ์ดเสียงเสียครับ

Comment

อาจจะเป็นผลจาก windows ก็ได้น่ะครับ ... เพราะ windows บาง version ลง driver ของ sound บางตัวไม่ได้ หรือ การ์ดจอบางตัวไม่ได้ครับผม <คำแนะนำ>

Comment

ลง windows อีกตัวได้แล้วครับ นึกว่าต้องเอาไปเคลมซะละ

Comment

บางทีไดรเวอร์ที่ให้มามันอาจใช้ไม่ได้ลองเข้าไปโหลดที่เว็ปดูคับ

ผมเคยเป็นปัญหานี้อยู่อ่ะคับ

Comment

Working...
            X