Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนครับ เข้ามาช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนครับ เข้ามาช่วยทีครับ

คือผมซื้อเมนบอร์ดใหม่ มาประกอบเอง แต่งงว่า เวลาจะใส่ CPU ต้องทำไงเหรอครับ พอแกะจากอันเก่ามา (Asus PHP800) จะใส่บอร์ดใหม่ (Gigabyte 965P-DS3) เห็นซิลิโคน ทาอยู่อ่ะครับแต่แห้งหมดแล้ว อยากทราบว่า เราต้องทาใหม่มั้ยครับ คือผมใช้ CPU ตัวเดิมจากบอร์ดเก่า อ่ะครับ
    ตอบทีครับ

ก็เช็ดให้เกลี้ยง แล้วทาใหม่ดีกว่าน่ะ ของผมยังเปลือยอยู่เลย ไม่มีซิลิโคนมาทาอ่ะ

Comment

ไม่ทาได้เหรอครับ แล้วใช้แบบแห้งๆ งี้ได้มะครับ

Comment

ไม่แน่ใจน่ะครับ เพราะของผมใช้ X2 3600+ แบบเปลือยๆ เปิดทิ้งไว้ สัปดาห์นึงแล้ว ถ้าไม่ได้ใช้งาน idle มาก จะอยู่ที่ 35-39 องศา ถ้าหนักๆ 100% ก็ 67-69 เลยครับ (แต่ในกรณีผมเปิด Cool'n Quiet ตลอด)

แต่ผมว่าของ Intel น่าจะเย็นน่ะ ยังไงก็หามาทาไว้ก่อนดีกว่าครับ safety first

Comment

คราวนี้งง กับการต่อไฟเลี้ยง อุปกรณ์ ต่างๆ ในบอร์ดอ่าครับ ขั้วบวกนี่สายแดงรึดำ ครับ

Comment

Working...
          X