Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนหน่อยสิค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนหน่อยสิค่ะ

อยาก OC เป็นบ้าง

อยากให้ซีพียู วิ่งที่ 3 นิดๆก้อพอแล้วค่ะ
    ลองเล่นดูก่อน เด๋วค่อยซื้อ C2D ตอนนี้ใช้ PD915 อยู่เลย แต่อยากลอง OC ดู

ใครก้อได้สอนหน่อยค่ะ จะได้ทำเป็นบ้าง

เพิ่ม FSB ไปที่ 215 ก็ ได้ 3G ครับ
    ลองดู menu ในคู่มือ น่าจะอยู่แถว cpu configuration

Comment

บอร์ดน่าจะมีนะคับ เพราะ มัน oc นิดเดียว ตาม rep บนเลยคับ ปรับเพิ่ม นิดนึง ก็ไปแล้ว ไม่ต้องเพิ่มไรเลย 2.8 ไป 3.0

Comment

Originally posted by hikky View Post
        เพิ่ม FSB ไปที่ 215 ก็ ได้ 3G ครับ
        ลองดู menu ในคู่มือ น่าจะอยู่แถว cpu configuration
        ทำได้แล้วค่ะ ตอนนี้เป็น 3011
        แล้วถ้าเราจะใช้แบบนี้ตลอดไปเลย จะมีผลเสียมั๊ยคะ ว่าจะปรับให้ได้ซัก 3.2 ก้อพอ

แล้วถ้าจะปรับแรมบ้างต้องทำไง อยากลอง อิอิ

Comment

นิดๆหน่อย ไม่เป็นไรหรอกครับ ลากโลด
          ดูความร้อนนิดนึงก็ดีนะ อย่าให้ร้อนมาก

Comment

Working...
          X