Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300เหมาะกับเมนบอร์ดตัวไหนที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300เหมาะกับเมนบอร์ดตัวไหนที่สุด

เอาแบบที่เล่นเกมส์ได้ดีและก็ใส่การด์จอตัวไหนดีอ่ะคับ เอาการ์ดจอระดับกลาง ระดับสูงด้วยนะจะดูว่าต่างกันมากไหมคับ บอกราคาให้ด้วยนะ(ขอบคุณ)

เล่นเป็นพวก I945P ขึ้นไปง่ะครับ Q965P ก็ระดับกลาง I975X อันนี้เทพครับ

Comment

ลืมครับ ลืมการ์ดจอ ถ้าระดับกลางก็เล่นพวก GF7600GS 256 MB ราวๆ 6000
      ส่วนเทพก็ GF7900 เลยคับ ราคาไม่รู้

Comment

แล้วถ้าเมนบอร์ด พวก P5B ไม่ดีหรือคับเห็นเพื่อนบอกหรือว่า Q965P ดีกว่าอ่ะ มันต่างกันอย่างไรหรือบอกหน่อยนะ แล้วราคาต่างกันมากป่ะ

Comment

ฟันธงครับ ยอดนิยนตอนนี้มี รุ่น คือ
          1gigabyt DS3 5800
          2ASUS P5B 5900 ครับ

ถ้าร่นสูงขึ้นไป ก็ DS4 DS6 หรือ ชิพ 975 ของ ASUS เลย 10000 บาท สุดๆ ตัวนี้

สานการ์ดจอ ตอนนี้ กลางๆ ก็ 7600GS DDR3 เน้น DDR3 นะครับ X1600XT DDR3 76000GT DDR3 7900GS (ตัวนี้ยอดฮิต 8000) 7900GT 7900GTX 7950 อันนี้คนรวยใช้กัน 27000

Comment

เคยมีคนบอกว่าเมนบอร์ด DS3มีปัญหาจริงหรือเปล่าคับแล้วถ้าในอนาคตเมนบอร์ดตัวดี้รองรับ Core 2 Quardro ด้วยหรือเปล่าถ้าไม่แล้วเมนบอร์ดตัวไหนรองรับบ้างอ่ะคับ

Comment

Ds3 มีปัญหาตรงไหนครับ ผมใช้อยู่ e6300 วิ่งที่e6400 ของเดิมๆทุกอย่างใช้งานปกติ
              ไม่รู้เหมือนกันว่ามีปัญหาตรงไหน

Comment

ของDS3น่าจะเป็นพวกปัญหาเล็กๆน้อยๆนะครับ เช่น Bug BIOS ซึ่งผมว่าเมนบอร์ดมาใหม่ๆมันก็มีเกือบหมดทุกตัวแหละครับ
                ที่เคยได้ยินมาอย่างอื่นก็ปัญหากับแรมไฮโซที่มันใช้VRAM2.0-2.2, ซึ่งBIOS defaultจะอยู่ที่1.8 เลยบูตไม่ขึ้น ต้องไปซื้อแรมราคาถูกๆมาเซ็ตVRAM

ควรหาข้อมูลก่อนซื้อให้ดีครับ จะได้ไม่มีปัญหา

Comment

Asus P5B ดีป่าวมะรู้ใครลองใช้ยัง ราคาพอๆกับ DS3

Comment

แล้วสรุปว่าซื้อเมนตัวไหนดีอ่ะ ใครพอรู้ราคา gigabyt DS4 DS6 และP5W DH DELUEX บอกราคาหน่อยแล้วก็ตัวไหนดีบ้างอ่ะ บอกหน่อยนะจะไปซื้อแล้ว(ถามหน่อยว่าถ้าซื้อคอมช่วงนี้ดีไหนหรือถ้ารอหน่อยจะมีอะไรแตกต่างหรือเปล่า

Comment

Originally posted by dyohero1 View Post
                      แล้วสรุปว่าซื้อเมนตัวไหนดีอ่ะ ใครพอรู้ราคา gigabyt DS4 DS6 และP5W DH DELUEX บอกราคาหน่อยแล้วก็ตัวไหนดีบ้างอ่ะ บอกหน่อยนะจะไปซื้อแล้ว(ถามหน่อยว่าถ้าซื้อคอมช่วงนี้ดีไหนหรือถ้ารอหน่อยจะมีอะไรแตกต่างหรือเปล่า
                      DS4 6800
                      DQ6 9200
                      P5W 10000

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน ราคาไม่ลงแบบน่าเกลียดหรอกในช่วงนี้
                      แนะนำให้ใช้ DS4 คับ
                      สวย ประสิทธิภาพดี คุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

Comment

Working...
                      X