Announcement

Collapse
No announcement yet.

board ECS K7S5A REV 5.0 Socket A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• board ECS K7S5A REV 5.0 Socket A

คือ board ECS K7S5A REV 5.0 Socket A อัพแรม กับ CPUได้เท่าไรคับ คือแรม มันใส่ได้ 2แบบ คือ DDR กับ SDRAM อย่าถามว่า SDRAM ใด้เท่าไรคับ
    ไม่ก้อขอเวป โหลดคู่มือหน่อยคับคือเวป ECS ไม่มีอ่ะคับ

แล้วถ้าผมจะเคลมของอ่ะ VGA ซื้อที่ร้าน jib ประกัน DCOM ก้อไปเคลมที่ไหนคับ มันไม่มีใบประกันมาด้วยจิ ติดแต่ สติกเกอร์ ของร้าน jib

ลองใช้ Sisoft Sandra ตรวจดูก็น่าจะบอกได้ครับ

เท่าที่เห็นในเนต sd 256*3=768mb., ddr 512*3=1536mb.

Comment

โอ้ แม่เจ้า . . บอร์ดตัวที่ 2 ของผมที่เล่นคอมมาเรยย . .

กล่องสีเขียววแรงฤทธฺมากมายย

Comment

แรม max 1 กิ๊ก ครับ
        ------------------
        ส่วนซีพียูเอามาใส่ได้เลยครับ รันที่บัส 133(DDR266)ครับ
        ถ้าเอาซีพียูบัส 333 มาใส่ก็ใช้ได้ครับ แต่จะวิ่งที่บัส 266 ตามบัสซีพียูเท่านั้นครับ
        นั่นเท่ากับว่าคุณจะใช้ซีพพียูนั้นได้ไม่เต้มประสิทธิภาพครับ ซีพียูบัส 333 วิ่งแค่ 266
        แต่คุณนำมาใส่แล้วใช้ได้ครับ(ถ้าเป็น sempron น่าจะเห็นเป็น athlon แทนครับ)

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

ของผม เป็นเครื่องแบรนด์เนม ฮาดดิสก์เสีย ซือลูกใหม่ มาเปลี่ยน

ลงวินโดว์ แล้วหน้าจอฟ้า ใครรู้ช่วยด้วยครับ

Comment

Working...
            X