overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: Samsung SyncMaster "226BW" 22" Wide Screen LCD Monitor Retail

OverclockZone Member

Default Samsung SyncMaster "226BW" 22" Wide Screen LCD Monitor Retail

ตอนแรกผมว่าจะซื้อASUSไปเจอกระทู้เรื่องเคลมDCOMแล้วหนาวคับ
    อยากถามว่า Samsung SyncMaster "226BW" 22" รุ่นนี้ตอนนี้ไม่มีSกับAแล้วใช้ไหมคับ
    ถ้าซื้อรุ่นCกับDมันจะห่วยมากแล้วทนไหม ไหมคับ ใครอยู่อยู่โพสตอบหน่อยคับ จะไปซื้ออาทิตย์นี้แล้ว ขอบคุณคับ

225CW
    Guest

โอ้โห เดี๋ยวนี้มี version D แล้วด้วยเหรอ

OverclockZone Member THM's Avatar

หลายท่านบอกว่าไม่ต่างกันครับ ตาเรามองไม่ออก

ใครใช้C อยู่โพสตอบหน่อยคับ

http://www.behardware.com/articles/6...r-226bw-c.html

ตามผลการทดสอบจากเครื่องมือนั้น
    คือ A นั้น แย่กว่า S อยู่แล้ว แต่ว่า C นั้นยังแย่กว่า A อีก

ตามความเห็นของผมเองนะครับ คือผมว่าไม่ควรซื้อ version C

คือประเด็นของผมนั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่า ตาเรามองเห็นความแตกต่างหรือไม่

แต่คือถ้าคุณภาพของภาพจากการทดสอบมันแตกต่างกันมาก ซึ่งมันก็จะสะท้อนถึงต้นทุนที่ถูกกว่า
    แต่ทำไม Samsung ไม่ทำเป็นอีกรุ่นเลย ที่ราคาถูกกว่า สำหรับ version C แล้ว ค่อยเอามาขาย
    คือ ให้มันรู้ไปเลยว่าเป็นรุ่นราคาถูกกว่า คุณภาพไม่เท่ากัน

ซึ่งถ้าเป็นแบบนี้ ผมยังรับได้มากกว่าอีก และอาจจะคิดเลือกซื้อ Version C

แต่ Samsung ยังขาย version C ในชื่อรุ่นเดิม คือ 226BW ที่มันมีชื่อเสียงจาก review ต่างๆมากมาย
    (โดยที่ review พวกนั้น review จาก version S อย่างเดียว)

ผมคิดแบบเนี้ย เลยซื้อ Version C ไม่ลง

คือรอรุ่นใหม่ออกมาก็ได้ ไม่จำเป็นต้องรีบ ดูอย่างตอน 225BW นั้น ตอนออกมาใหม่ๆ review ก็บอกว่าดีกัน
    (แต่ว่ายังไม่โดน เพราะว่ามีปัญหาเรื่อง backlight bleeding)
    แต่ไม่นาน Samsung ก็ออก 226BW ออกมา ซึ่งดีกว่าเดิม แก้ปัญหา Backlight bleeding ด้วย (เฉพาะ Version S นะ)

ซึ่งผมก็คาดว่า อีกไม่นานแล้วหละ เดี๋ยวต้องได้เห็น รุ่นใหม่ของ Samsung 22"
    Last edited by bobo; 27 Jun 2007 at 15:13:32.

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เห็นว่าไม่ต่างมาก ตามความคิดผม ถ้าท่านเลอืก อยากได้ panel S หรือ A ไปหายี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

ถ้าอยากใช้ก็ซื้อไปเถอะ ถ้ามัวแต่รอโน้นรอนี้ไม่ได้ใช้พอดีครับ

ตอนแรกผมก็ตามหา S แต่ไปๆมาๆ คิดไปคิดมา เมือ่ไหร่จะได้ใช้ ตอนนี้รอมีตังก็ซื้อแล้วครับ

ถ้าทำใจไม่ได้ก็ไม่ได้ใช้อะครับ

OverclockZone Member ZaKaChI's Avatar

ซื้อเลยคับ lot ใหม่ไม่มี Series แล้วจร้าาา

ปล. Asus รูปร่างมันสวยดีนะผมว่า เป็นผมเอา Asus อิอิ ถึงจูบไม่หอม เอาสวยไว้ก่อน ไปๆมาๆ อาจจะ สวยทั้งรูป และภายในก็ได้ใครจาไปรู้

OverclockZone Member pingpui's Avatar

ผมว่าไม่ต่างกันเท่าไหร่

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

ต่างไม่ต่าง ไม่รู้แต่ใช้แล้วพอใจก็พอแล้ว

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Asus LCD เลิกนำเข้าแล้วครับ

อาจทำให้มีปัญหาเรื่องการเคลมในอนาคตได้

OverclockZone Member JirLe's Avatar

เรื่องที่บริษัทใหญ่ ๆ จะไปจ้างให้บริษัทอื่น ๆ มาผลิตสินค้าให้กับยี่ห้อของตนเอง ผมก็ไ่่ม่เกี่ยงหรอกครับสมัยนี้ทำกันอย่างนี้ทั้งนั้น แต่สินค้าที่ออกมาขายน่าจะมีมาตรฐานในระดับเดียวกับที่ทางบริษัทผลิตเองมากกว่านะครับ ไม่ใช่สินค้าแบ่งออกเป็น 3 ระดับแบบตัว 226BW ซึ่งแสดงให้เห็นถึงความไม่เอาไหนของ QC บริษัทที่ไม่ได้เรื่อง

ขอบคุณคับ กำลังจะไปซื้อพรุ่งนี้พอดีเลยเหอๆๆๆ

Banned

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    Asus LCD เลิกนำเข้าแล้วครับ

อาจทำให้มีปัญหาเรื่องการเคลมในอนาคตได้
    อาจจะเพิ่มตังค์ แล้วได้รุ่นใหม่ก็ได้นะ

ผู้มาเยือนจ้า
    Guest

รู้ได้ไงว่าเลิกนำเข้า เค้าเอาAsus มาอีกแล้วนี่ เป็น Firmware v. 65 ด้วยนิ รุ่นเก่าDcomเค้าก็ให้ไปอัพเป็น65กันแล้วนิ แต่จอล็อตใหม่ที่เข้ามานั้นราคาสูงกว่าเดิม อยู่ที่ 13200 นิ ไม่เชื่อเช็คดูที่Dcomโทรไปถามได้เลยท่าน

OverclockZone Member คิม's Avatar

รอรุ่นใหม่ดีกว่า เค้าทำมาแก้ไขโดยเฉพาะ

ขอบคุณมากคับทุกท่านมีมาตอบให้ความรู้
    ตกลงผมไปซื้อSAMSUNGมาแล้วคับ แต่ซื้อเป็น215TWมาแทนได้เป็นSด้วย

แมวหง่าว
    Guest

215tw ซื้อจากร้านไหน ราคาเท่าไหร่ อยากได้มากๆ

OverclockZone Member Spitfire's Avatar

215T นี่ S-PVA ป่ะ ราคาแรงกว่ามากอยู่น่อ
    คุ้นๆๆว่า เคยเห็นที่ชั้น 2 พันทิพ ที่ขายแต่ lcd ว่า 18.5k หรือไงเนี่ย -*-

Quote Originally Posted by แมวหง่าว View Post
    215tw ซื้อจากร้านไหน ราคาเท่าไหร่ อยากได้มากๆ

มีขายอยู่ชั้น2คับ ร้านINCOM ใกล้ๆๆๆกับร้านSPEED

Quote Originally Posted by Spitfire View Post
    215T นี่ S-PVA ป่ะ ราคาแรงกว่ามากอยู่น่อ
    คุ้นๆๆว่า เคยเห็นที่ชั้น 2 พันทิพ ที่ขายแต่ lcd ว่า 18.5k หรือไงเนี่ย -*-

แพงกว่าอยู่คับ แต่ก็คุ้มนะ เพราะภาพคมชัดกว่ารุ่น 226BW แล้วสามารถต่อเครื่องDVDได้ด้วยคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks