Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง RAM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง RAM ครับ

ถ้าผมมี แรม bus 667 1gb อยู่ 1 ตัวแล้วถ้าผมจะไปซื้อเพิ่ม อีก 1 gb 667
    มันสามารถทำ dual(ไม่รู้เขียนถูกป่าว) กันได้ไหมครับ หรือว่าต้องซื้อพร้อมกัน ชิพเดี๋ยวกัน

แนะนำให้เป็นยี่ห้อเดียวกันด้วย...ได้แน่นอน

Comment

มันควรจะยี่ห้อเดิม ชิบเดิมอ่ะครับ
      ไม่งั้นไม่ชัวร์นะฮะ

Comment

ถ้ายี่ห้อเดิมแต่ชิพคนละตัว ได้ไหมครับ

Comment

ตอนซื้อก็ถือตัวเดิมไปด้วย เพื่อความชัว

Comment

...แค่ ความเร็วbus กับ ความจุ เท่ากันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้ว

Comment

พยายามให้เหมือนกันให้มากที่สุดคับ......ผมเคยมีปัญหามาแล้วคับ

Comment

ถึงชิบต่างกันแต่ก็สามารถทำdualได้ แต่%น้อยมาก เอาแพ็คคู่หละชัวร์สุด ไม่งั้นถือแรมตัวเก่าติดไปด้วยแล้วเทียบชิบกันเลย เหอะๆๆๆ

Comment

Working...
                X